പുരാതന രാശിചക്രത്തിന്റെ നിങ്ങളുടെ തുലാം റാസി

തുല എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന തുലാം രാശിചക്രത്തിലെ രണ്ടാമത്തെ രാശിയാണ്, അതിനർത്ഥം ‘തുലാസ്സ്‘ എന്നാണ്. ബന്ധങ്ങൾ, ആരോഗ്യം, സമ്പത്ത് എന്നിവയിലെ വിജയത്തിലേക്കുള്ള തീരുമാനങ്ങളെ നയിക്കാനുള്ള വഴികാട്ടിയായി നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലി കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിന് വേദിക്ക് ജ്യോതിഷം ഇന്ന് തുലാം രാശി  ഉപയോഗിക്കുന്നു.

എന്നാൽ ഇതിന്റെ യഥാർത്ഥ ഉപയോഗം ഇതായിരുന്നോ?

മുന്നറിയിപ്പ്! ഈ ഉത്തരം നിങ്ങളുടെ ജാതകം അപ്രതീക്ഷിതമായി തുറക്കും- നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലി പരിശോധിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ഉദ്ദേശിച്ചതിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ മറ്റൊരു യാത്രയിലേക്ക് നയിക്കും.

തുലാം നക്ഷത്രസമൂഹം

Stars of Libra
തുലാം നക്ഷത്ര ചിത്രം. തുലാസ്സുകൾ നിങ്ങൾക്ക് കാണുവാൻ കഴിയുന്നുവോ?

തുലാസ്സുകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്ന നക്ഷത്രങ്ങളുടെ ഒരു കൂട്ടമാണ് തുലാം (തുല) എന്നത്. തുലാം നക്ഷത്രങ്ങളുടെ ചിത്രം ഇതാ. നക്ഷത്രങ്ങളുടെ ഈ ഫോട്ടോയിൽ നിങ്ങൾക്ക് ‘തുലാസ്സുകൾ’ കാണാൻ കഴിയുന്നുവോ?

Libra with connecting lines
വരികളാൽ ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന നക്ഷത്രങ്ങളുള്ള തുലാം നക്ഷത്രസമൂഹം

 ‘തുലാം’ നക്ഷത്രങ്ങളെ വരികളുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുമ്പോഴും, ‘തുലാസ്സുകൾ’ മാത്രമല്ല സാധ്യമായ വ്യാഖ്യാനം. എന്നാൽ തുലാസ്സിന്റെ ഈ അടയാളം മനുഷ്യചരിത്രത്തിൽ നമുക്കറിയാവുന്നിടത്തോളം കാലം പിന്നോട്ട് പോകുന്നു.

2000 വർഷത്തിലേറെ പഴക്കമുള്ള ഈജിപ്തിലെ ഡെൻഡെര ക്ഷേത്രത്തിലെ രാശിചക്രത്തിന്റെ ചിത്രം ഇതാ, ഇതിൽ തുലാം തുലാസ്സ് ചുവന്ന നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു.

ഡെൻഡെറ രാശിചക്രത്തിൽ തുലാം വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു

ചുവടെയുള്ള നാഷണൽ ജിയോഗ്രാഫിക് രാശിചക്ര പോസ്റ്ററിൽ തെക്കൻ അർദ്ധഗോളത്തിൽ കാണുന്നതുപോലെ തുലാം കാണപ്പെടുന്നു.. ത്രികോണം ഒരു തുലാസ്സ് പോലെ കാണപ്പെടുന്നതേയില്ല.

നാഷണൽ ജിയോഗ്രാഫിക് രാശിചക്ര പോസ്റ്റർ. തുലാം ചുവന്ന നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു.

തുലാം നക്ഷത്രങ്ങളെ നോക്കിയല്ല തുലാസ്സിന്റെ ആശയം വന്നത് എന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം. തുലാം എന്ന ചിത്രത്തെ തുടർമാന അടയാളമായി ഓർമ്മയിൽ നിർത്തുവാൻ സഹായിക്കുവാനായി ആദ്യത്തെ ജ്യോതിഷികൾ ഈ ആശയം നക്ഷത്രങ്ങൾക്ക്  നൽകി. പൂർവ്വികർക്ക് തുലാം രാശി അവരുടെ കുട്ടികൾക്ക് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കാനും തുലാസ്സുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കഥ പറയാനും കഴിയും. നാം ഇവിടെ കണ്ടതുപോലെ ഇതിന്റെ യഥാർത്ഥ ജ്യോതിഷപരമായ ഉദ്ദേശ്യമിതായിരുന്നു. എന്നാൽ ആർക്കാണ് തുലാസ്സിന്റെ ആശയം ആദ്യം ഉണ്ടായത്?

രാശിചക്രത്തിന്റെ രചയിതാവ്

ഇതുവരെ എഴുതിയ ഏറ്റവും പഴയ പുസ്തകങ്ങളിലൊന്ന് ഇയ്യോബിന്റെ പുസ്തകം ആണെന്ന് നാം കണ്ടു, രാശിചിഹ്നങ്ങൾ ദൈവം സൃഷ്ടിച്ചതാണെന്ന് അദ്ദേഹം സ്ഥിരീകരിച്ചിരിക്കുന്നു:

അവൻ സപ്തർഷി, മകയിരം, കാർത്തിക ഇവയെയും

തെക്കേ നക്ഷത്രമണ്ഡലത്തെയും ഉണ്ടാക്കുന്നു.

ഇയ്യോബ്  9:9

ഒന്നാം നൂറ്റാണ്ടിലെ ചരിത്രകാരനായ ജോസീഫസ് പ്രസ്താവിച്ചത്, ബൈബിൾ ആദം എന്ന് വിളിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ മനുവിന്റെ മക്കൾ, രാശിചക്രത്തെ ഒരു കഥയായി സൃഷ്ടിച്ചു. അവർ ആദ്യം തുലാസ്സുകൾ എന്ന ആശയം എടുക്കുകയും ആ ആശയം നക്ഷത്രങ്ങളുടെ നിലവിലുള്ള ചിത്ര രീതികളിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. കന്നി എങ്ങനെയാണ് കഥ തുടങ്ങിയത് എന്ന് നാം കണ്ടു, ഇപ്പോൾ അത് തുലാം (തുല) ഉപയോഗിച്ച് തുടരുന്നു

പുരാതന രാശിചക്രത്തിലെ തുലാം കുണ്ഡലി

ഈ കഥയുടെ രണ്ടാമത്തെ അദ്ധ്യായമാണ് തുലാം, കൂടാതെ ഇത് രാത്രി ആകാശത്ത് മറ്റൊരു ചിഹ്നം ചിത്രീകരിക്കുന്നു. ഇതിൽ നാം നീതിയുടെ അടയാളം കാണുന്നു. തുലാമിന്റെ ഈ ആകാശ തുലാസ്സുകൾ നമുക്ക് നീതി, ന്യായം, ക്രമം, ഗവൺമെന്റ്, ദൈവരാജ്യത്തിന്റെ ഭരണ സ്ഥാപനങ്ങൾ എന്നിവ കാണിക്കുന്നു. നിത്യനീതി, നമ്മുടെ പാപത്തിന്റെ കർമ്മം, വീണ്ടെടുപ്പിന്റെ വില എന്നിവയുമായി തുലാം നമ്മെ മുഖാമുഖം കൊണ്ടുവരുന്നു.

നിർഭാഗ്യവശാൽ, വിധി നമുക്ക് അനുകൂലമല്ല. ആകാശ തുലാസ്സിന്റെ മുകൾ ഭാഗത്ത് ഏറ്റവും തിളക്കമുള്ള നക്ഷത്രം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു – നമ്മുടെ സൽകർമ്മങ്ങളുടെ തുലാസ്സ് ഭാരം കുറഞ്ഞതും അപര്യാപ്തവുമാണെന്ന് കാണിക്കുന്നു. സങ്കീർത്തനങ്ങൾ അതേ വിധി പ്രസ്താവിച്ചു.

സാമാന്യജനം ഒരു ശ്വാസവും ശ്രേഷ്ഠജനം ഭോഷ്കുമത്രേ;

തുലാസിന്റെ തട്ടിൽ അവർ പൊങ്ങിപ്പോകും;

അവർ ആകപ്പാടെ ഒരു ശ്വാസത്തെക്കാൾ ലഘുവാകുന്നു.

സങ്കീർത്തനം  62:9

അതിനാൽ നമ്മുടെ പ്രവൃത്തികളുടെ സന്തുലിതാവസ്ഥ അപര്യാപ്തമാണെന്ന് തുലാം ജ്യോതിഷ ചിഹ്നം നമ്മെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നു. ദൈവരാജ്യത്തിന്റെ നീതിയിൽ, നമുക്കെല്ലാവർക്കും നല്ല പ്രവൃത്തികളുടെ സന്തുലിതാവസ്ഥ, അത് ഒരു ശ്വാസം പോലെ മാത്രം തൂക്കമുള്ളു – അത് കുറവുള്ളതും അപര്യാപ്തവുമാണ്.

എന്നാൽ ഇത് പ്രത്യാശ ഇല്ലാത്തത് അല്ല. കടം അടയ്ക്കുന്നതിന്റെയും ബാധ്യതകളുടെയും കാര്യത്തിലെന്നപോലെ, നമ്മുടെ യോഗ്യതയുടെ അഭാവം നികത്തുന്ന ഒരു വിലയുണ്ട്. എന്നാൽ അത് നൽകാൻ എളുപ്പമുള്ള വിലയല്ല. സങ്കീർത്തനങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതുപോലെ:

8 അവനെ വീണ്ടെടുപ്പാനോ

ദൈവത്തിനു വീണ്ടെടുപ്പുവില കൊടുപ്പാനോ ആർക്കും കഴികയില്ല.

നമ്മുടെ ബാധ്യതകൾ നികത്തുവാൻ കഴിയുന്ന ഈ വീണ്ടെടുപ്പുകാരനെ എങ്ങനെ അറിയാമെന്ന് തുലാം കുണ്ഡലി കാണിക്കുന്നു.

പുരാതന തുലാം ജാതകം

സങ്കീർത്തനം 49:8

ജാതകത്തിന്റെ ഇംഗ്ലീഷ് പദമായ ഹൊറോസ്കോപ്പ് ഗ്രീക്ക് പദം ‘ഹോറോ’ (മണിക്കൂർ) എന്നതിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്, പ്രവചന പുസ്തകങ്ങൾ നമുക്ക് പ്രധാനപ്പെട്ട മണിക്കൂറുകളെ അടയാളപ്പെടുത്തി തന്നിരിക്കുന്നതിനാൽ, നമുക്ക് തുലാം ‘മണിക്കൂർ’ കാണുവാൻ സാധിക്കുന്നു. തുലാം ഹോറോ വായന:

4എന്നാൽ കാലസമ്പൂർണത വന്നപ്പോൾ ദൈവം തന്റെ പുത്രനെ സ്ത്രീയിൽനിന്നു ജനിച്ചവനായി ന്യായപ്രമാണത്തിൻകീഴ് ജനിച്ചവനായി നിയോഗിച്ചയച്ചത് 5അവൻ ന്യായപ്രമാണത്തിൻ കീഴുള്ളവരെ വിലയ്ക്കു വാങ്ങിയിട്ടു നാം പുത്രത്വം പ്രാപിക്കേണ്ടതിനു തന്നെ. 

ഗലാത്യർ 4:4-5

 ‘നിശ്ചിത സമയം പൂർണമായി വന്നിരിക്കുന്നു’ എന്ന പ്രസ്താവനയിൽ നിന്ന് സുവിശേഷം നമുക്കായി ഒരു പ്രത്യേക ‘ഹൊറോ’ അടയാളപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. ഈ മണിക്കൂർ നമ്മുടെ ജനന സമയത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതല്ല, കാലത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ സജ്ജമാക്കിയ ഒരു മണിക്കൂറാണ്. യേശു ‘ഒരു സ്ത്രീയിൽനിന്നു ജനിച്ചു’ എന്ന് പ്രസ്താവിക്കുമ്പോൾ അത് കന്നിയുടെയും അവളുടെ സന്തതിയുടെയും കുണ്ഡലിയെയാണ് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

അവൻ എങ്ങനെ വന്നു?

അദ്ദേഹം ‘നിയമപ്രകാരം’ വന്നു. അങ്ങനെ അദ്ദേഹം തുലാമിന്റെ തുലാസ്സിന്റെ അധീനതയിൽ വന്നു.

എന്തുകൊണ്ടാണ് അദ്ദേഹം വന്നത്?

തുലാമിന്റെ തുലാസ്സിന്റെ അധീനതയിൽ അതായത് ‘നിയമത്തിന് കീഴിലുള്ള’ നമ്മെ ‘വീണ്ടെടുക്കാൻ’ അവൻ വന്നു. അതിനാൽ, തങ്ങളുടെ പ്രവൃത്തികളുടെ അളവ് വളരെ ഭാരം കുറഞ്ഞതായി കണ്ടെത്തുന്നവരെ വീണ്ടെടുക്കാൻ അവനു കഴിയും. ഇതോടു കൂടെ ‘പുത്രത്വത്തിലേക്ക് ദത്തെടുക്കുക’ എന്ന വാഗ്ദത്തവും പിന്തുടരുന്നു.

നിങ്ങളുടെ തുലാം വായന

ഇനിപ്പറയുന്നവ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങൾക്കും എനിക്കും തുലാം ജാതകം വായിക്കാൻ കഴിയും.

നിങ്ങൾ സമ്പത്തിനെ പിന്തുടരുന്നത് എളുപ്പത്തിൽ അത്യാഗ്രഹമായിത്തീരുമെന്നും നിങ്ങളുടെ ബന്ധങ്ങൾ പിന്തുടരുന്നത് മറ്റുള്ളവരെ ഉപയോഗശൂന്യമായി കണക്കാക്കാൻ ഇടയാക്കുമെന്നും നിങ്ങൾ സന്തോഷം തേടുമ്പോൾ ആളുകളെ ചവിട്ടിമെതിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്നും തുലാം നമ്മെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നു. അത്തരം സ്വഭാവവിശേഷങ്ങൾ നീതിയുടെ തുലാസുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് തുലാം പറയുന്നു. നിങ്ങൾ ജീവിതത്തിൽ ചെയ്യുന്ന കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോൾ ചിന്തിച്ച് നോക്കുക. മറഞ്ഞിരിക്കുന്ന എല്ലാ കാര്യങ്ങളും ഉൾപ്പെടെ എല്ലാ പ്രവൃത്തികളെയും ദൈവം ന്യായവിധിയിൽ വരുത്തുമെന്ന് തുലാം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു, അതിനാൽ സൂക്ഷിക്കുക.

ആ ദിവസം നിങ്ങളുടെ പ്രവൃത്തികളുടെ ഭാരം വളരെ കുറവാണെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു വീണ്ടെടുപ്പുകാരൻ ആവശ്യമാണ്. നിങ്ങളുടെ എല്ലാ ഓപ്ഷനുകളും ഇപ്പോൾ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുക, എന്നാൽ നിങ്ങളെ വീണ്ടെടുക്കാനാണ് കന്നിയുടെ വിത്ത് വന്നത്. നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലെ ശരിയും തെറ്റും മനസ്സിലാക്കാൻ ദൈവം നൽകിയ സ്വഭാവം ഉപയോഗിക്കുക. തുലാം ജാതക വായനയിലെ ‘ദത്തെടുക്കൽ’ എന്താണ് എന്നതിന്റെ അർത്ഥം ഈ സമയത്ത് വ്യക്തമായിരിക്കില്ല, പക്ഷേ നിങ്ങൾ ദിവസേന ചോദിക്കുകയും, തട്ടുകയും, അന്വേഷിക്കുകയും തുടരുകയാണെങ്കിൽ അവൻ നിങ്ങളെ നയിക്കും. നിങ്ങളുടെ ആഴ്ചയിലുടനീളം ഏത് ദിവസത്തിലും ഏത് സമയത്തും ഇത് ചെയ്യാൻ കഴിയും.

തുലാമും വൃശ്ചികവും

മനുഷ്യ ചരിത്രത്തിന്റെ തുടക്കം മുതൽ നിന്നുള്ള തുലാം ചിത്രം മാറി. ആദ്യകാല ജ്യോതിഷ ചിത്രങ്ങളിലും തുലാം നക്ഷത്രങ്ങൾക്ക് നൽകിയ പേരുകളിലും വൃശ്ചികത്തിന്റെ നഖങ്ങൾ തുലാമിനെ പിടിക്കുവാൻ വരുന്നതായി കാണാം. ഉദാഹരണത്തിന്, ഏറ്റവും തിളക്കമുള്ള നക്ഷത്രം സുബെനെസ്ചമാലി, അറബി പദമായ അൽ-സുബാൻ അൽ-അമാലിയയിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്, ഇതിന്റെ അർത്ഥം “വടക്കൻ നഖം” എന്നാണ്. തുലാമിലെ ഏറ്റവും തിളക്കമുള്ള രണ്ടാമത്തെ നക്ഷത്രം, സുബെനെൽജെനുബി, അറബി പദമായ അൽ-സുബാൻ അൽ-ജാനബിയയിൽ നിന്നാണ് ഉരുത്തിരിഞ്ഞത്, അതായത് ‘തെക്കൻ നഖം‘ എന്നർത്ഥം. വൃശ്ചികത്തിന്റെ രണ്ട് നഖങ്ങൾ തുലാമിനെ പിടിക്കുന്നു. രണ്ട് എതിരാളികൾക്കിടയിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഒരു വലിയ പോരാട്ടത്തെ ഇത് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു.

രാശിചക്രത്തിലൂടെയും തുലാമിലൂടെയും കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ

ഈ പോരാട്ടം എങ്ങനെയാണ് എന്ന് വൃശ്ചികത്തിൽ നാം കാണുന്നു. പുരാതന ജ്യോതിഷ ജ്യോതിഷത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനം ഇവിടെ മനസിലാക്കുക. കന്നിയിൽ നിന്ന് കഥ ആരംഭിക്കുക

എന്നാൽ തുലാമിന്റെ എഴുതിയ കഥയിലേക്ക് ആഴത്തിൽ പോകാൻ:

സോഡിയാക് അധ്യായങ്ങളുടെ PDF ഒരു പുസ്തകമായി ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *