പുരാതന രാശിചക്രത്തിലെ നിങ്ങളുടെ കന്യക റാസി

ജ്യോതിഷത്തിന്റെ ചരിത്രം അതിന്റെ പുരാതന ഉത്ഭവത്തിലേക്ക് തിരിയുന്നതിലൂടെ ആധുനിക കുണ്ട്ലി എങ്ങനെയാണ് ഉണ്ടായതെന്ന് നാം പര്യവേക്ഷണം ചെയ്തു. ഇപ്പോൾ നാം രാശിചക്രത്തിന്റെ ആദ്യത്തെ റാശിയായ കന്നിയെ കുറിച്ച് പഠിക്കുവാൻ പോകുന്നു. കന്യാ എന്നറിയപ്പെടുന്ന കന്നി നക്ഷത്രസമൂഹത്തിലാണ് നാം ഒരു വിരോധാഭാസം കാണുന്നത്, ഇത് നിങ്ങൾ നക്ഷത്രസമൂഹത്തെ നോക്കുമ്പോൾ മാത്രമേ വ്യക്തമാകൂ.

കന്നി / കന്യ ഒരു യുവ കന്യകയുടെ രാശിയാണ്. കന്നി രൂപപ്പെടുന്ന നക്ഷത്രങ്ങളുടെ ഫോട്ടോ ഇതാ. കന്നിയെ (ഈ കന്യകയായ സ്ത്രീ) നക്ഷത്രങ്ങളിൽ ‘കാണുന്നത്’ അസാധ്യമാണെന്ന് ശ്രദ്ധിക്കുക. നക്ഷത്രങ്ങൾ തന്നെ സ്വാഭാവികമായും സ്ത്രീയുടെ പ്രതിച്ഛായ സൃഷ്ടിക്കുന്നില്ല.

കന്നിയുടെ രാത്രി ആകാശ ഫോട്ടോ. കന്യക സ്ത്രീയെ കാണാമോ?
ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ലൈനുകളുള്ള കന്നി

കന്നി രാശിയിലെ നക്ഷത്രങ്ങളെ ഈ വിക്കിപീഡിയ ചിത്രത്തിലെന്നപോലെ വരികളുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചാലും, ഈ നക്ഷത്രങ്ങളിൽ ഒരു കന്യക അല്ല ഒരു സ്ത്രീയെ പോലും ‘കാണുന്നത്’ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്.

എന്നാൽ രേഖകൾ ഉള്ള കാലം മുതലേ ഇത് അടയാളമാണ്. കന്നിയെ പലപ്പോഴും വിശദമായി കാണിക്കുന്നു, പക്ഷേ വിശദാംശങ്ങൾ നക്ഷത്രസമൂഹത്തിൽ നിന്നല്ല വരുന്നത്.

കന്യകയുടെ ചിത്രം വളരെ വിശദമായി നക്ഷത്രങ്ങളിൽ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്നു

സ്‌പിക കന്യക രഹസ്യത്തെ കൂടുതൽ ആഴത്തിലാക്കുന്നു

ചുവടെയുള്ള ചിത്രം ഈജിപ്ഷ്യൻ ഡെൻ‌ഡെറ ക്ഷേത്രത്തിലെ മുഴുവൻ രാശിചക്രവും കാണിക്കുന്നു,  ഇത് ഒന്നാം നൂറ്റാണ്ടിൽ ഉള്ളതാണ് കൂടാതെ ഇതിൽ 12 രാശിചക്രങ്ങൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. കന്നി ചുവന്ന നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു, വലതുവശത്തെ രേഖാചിത്രം രാശിചിഹ്നങ്ങൾ കൂടുതൽ വ്യക്തമായി കാണിക്കുന്നു. കന്നി ധാന്യത്തിന്റെ ഒരു വിത്ത് പിടിച്ചു കൊണ്ട് നിൽക്കുന്നത് കാണുന്നു. കന്യക നക്ഷത്രസമൂഹത്തിലെ ഏറ്റവും തിളക്കമുള്ള സ്‌പിക്ക നക്ഷത്രം എന്ന നക്ഷത്രമാണ് ഈ വിത്ത്.

ഈജിപ്ത് ഡെൻഡെറ രാശിചക്രത്തിൽ കന്നി ചുവന്ന നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു

കന്നി നക്ഷത്രങ്ങളെ വരികളാൽ ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു രാത്രി ആകാശ ഫോട്ടോയിലെ സ്‌പിക്ക ഇതാ.

സ്‌പിക്ക നക്ഷത്രമുള്ള കന്നി നക്ഷത്രകൂട്ടം കാണിച്ചിരിക്കുന്നു

വേദിക്ക് ജാതകത്തിൽ സ്പിക്കയ്ക്ക് ഒരു പ്രത്യേക പദവി ഉണ്ട്. ചന്ദ്ര സ്റ്റേഷനുകളുടെ ഇന്ത്യൻ രൂപമാണ് നക്ഷത്രങ്ങൾ (“നക്ഷത്രങ്ങൾ”) അല്ലെങ്കിൽ ചന്ദ്ര മാളികകൾ. അവ സാധാരണയായി 27-ആം നമ്പറാണ്, പക്ഷേ ചിലപ്പോൾ 28 ഉം അവയുടെ പേരുകൾ ഓരോ മേഖലയിലെയും ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട നക്ഷത്രരാശികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ആധുനിക പാരമ്പര്യമനുസരിച്ച് അവ ആരംഭിക്കുന്നത് എക്ലിപ്റ്റിക്കിന്റെ ഒരു ഘട്ടത്തിൽ നിന്ന് കൃത്യമായി സ്പിക്ക നക്ഷത്രത്തിന് എതിർവശത്ത് നിന്നാണ്(സംസ്കൃതം: ചിത്ര).

സ്‌പിക്കയ്‌ക്ക് ഇത്ര പ്രധാനമായിരിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട്? സ്‌പിക്ക ധാന്യത്തിന്റെ വിത്താണെന്ന് ഒരാൾക്ക് എങ്ങനെ അറിയാം (ചിലപ്പോൾ ചോളത്തിന്റെ ധാന്യം)? കന്യക കന്നി നക്ഷത്രസമൂഹത്തിൽ നിന്ന് വ്യക്തമല്ലാത്തതു പോലെ തന്നെ ഇതും പ്രകടമല്ല. ഇതാണ് കന്നിയുടെ വിരോധാഭാസം: ചിത്രം നക്ഷത്രസമൂഹത്തിനുള്ളിൽ തന്നെ സ്വതസിദ്ധമായതോ അല്ലെങ്കിൽ വരുന്നതോ അല്ല.

കന്നി ഒരു ആശയമായി കന്നി നക്ഷത്രസമൂഹത്തിന് മുമ്പുണ്ടായിരുന്നു

ഇതിനർത്ഥം കന്നി – ധാന്യത്തിന്റെ വിത്ത് ഉള്ള കന്യകയായ സ്ത്രീ – അവളെ നക്ഷത്രങ്ങൾക്കുള്ളിൽ തന്നെ കണ്ടതുകൊണ്ടല്ല സൃഷ്ടിച്ചത്. മറിച്ച്, ധാന്യത്തിന്റെ വിത്ത് ഉള്ള കന്യകയെക്കുറിച്ച് മുൻകൂട്ടി ചിന്തിക്കുകയും പിന്നീട് നക്ഷത്രസമൂഹത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. അപ്പോൾ വിത്തുള്ള കന്നി എവിടെ നിന്നാണ് വന്നത്? ആർക്കാണ് ആദ്യം കന്യകയെ കുറിച്ചുള്ള ആശയം മനസ്സിൽ വന്നത്, പിന്നീട് അവളെയും അവളുടെ സന്തതിയെയും കന്നി നക്ഷത്രങ്ങളിൽ പ്രതിഷ്ഠിച്ചത്?

സൃഷ്ടാവിന്റെ കഥ ഓർമ്മിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് ഏറ്റവും പുരാതനമായ രചനകൾ ഇത് ദൈവത്തിനും ആദം / മനുവിന്റെ അടുത്ത മക്കൾക്കും അംഗീകാരം നൽകിയതായി നാം കണ്ടു. എബ്രായ, സംസ്‌കൃത വേദങ്ങളിൽ ഈ കഥ ആരംഭിക്കുന്നിടത്ത് കന്നിയുടെ അടയാളം കൃത്യമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു.

തുടക്കം മുതൽ ഉള്ള കന്നി കഥ

സത്യയുഗത്തിന്റെ പറുദീസയിൽ, ആദാം / മനു അനുസരണക്കേട് കാണിക്കുകയും ദൈവം സർപ്പത്തെ (സാത്താൻ) നേരിട്ടപ്പോൾ അവൻ അവന് വാഗ്ദാനം ചെയ്തു:

ഞാൻ നിനക്കും സ്ത്രീക്കും നിന്റെ സന്തതിക്കും അവളുടെ സന്തതിക്കും തമ്മിൽ ശത്രുത്വം ഉണ്ടാക്കും. അവൻ നിന്റെ തല തകർക്കും; നീ അവന്റെ കുതികാൽ തകർക്കും. 

ഉല്പത്തി 3:15
കഥാപാത്രങ്ങളും അവയുടെ ബന്ധങ്ങളും പറുദീസയിൽ മുൻകൂട്ടിപ്പറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. കന്നിയുടെ യഥാർത്ഥ അർത്ഥമാണ് സന്തതികളുള്ള സ്ത്രീ. ഈ വാഗ്ദാനം ഓർമിക്കാൻ പൂർവ്വികർ കന്നി രാശി ഉപയോഗിച്ചു

ഒരു സ്ത്രീയിൽ നിന്ന് ഒരു ‘സന്തതി’ (അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ ഒരു ‘സന്തതി’) പുരുഷനുമായുള്ള ബന്ധം ഇല്ലാതെ അതായത് ഒരു കന്യകയിൽ നിന്ന് വരുമെന്ന് ദൈവം വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.  കന്യകയുടെ ഈ വിത്ത് സർപ്പത്തിന്റെ ‘തല’ തകർക്കും. കന്യകയായ ഒരു സ്ത്രീയിൽ നിന്ന് ജനിച്ചതായി ഒരു അവകാശവാദം നിലനിൽക്കുന്ന ഒരേയൊരു വ്യക്തി നസറെത്തിലെ യേശു മാത്രമാണ്. ഒരു കന്യകയിൽ നിന്നുള്ള വിത്തിന്റെ വരവ് സമയത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ പ്രഖ്യാപിക്കുകയും സംസ്കൃത വേദങ്ങളിൽ പുരുഷനായി ഓർമ്മിക്കുകയും ചെയ്തിരിക്കുന്നു. സൃഷ്ടാവിന്റെ വാഗ്ദാനം ഓർമിക്കുന്നതിനായി ആ ആദ്യത്തെ മനുവിന്റെ തൊട്ടടുത്ത മക്കൾ, കന്നിയെ അവളുടെ സന്തതിയോട് കൂടെ (സ്പിക) സൃഷ്ടിക്കുകയും അവളുടെ പ്രതിമയെ നക്ഷത്രസമൂഹത്തിൽ പ്രതിഷ്ഠിക്കുകയും ചെയ്തു, ഇതു മൂലം ക്അവരുടെ പിൻഗാമികൾക് ഈ വാഗ്ദാനം ഓർക്കുവാൻ കഴിയും.

പുരാതന കന്നി ജാതകം

ഹൊറൊസ്കോപ്പ് = ഹോറോ (മണിക്കൂർ) + സ്കോപ്പസ് (നിരീക്ഷിക്കാൻ അടയാളപ്പെടുത്തുക) ആയതിനാൽ നമുക്ക് കന്യകയ്ക്കും അവളുടെ വിത്തിനും ഇത് ചെയ്യാൻ കഴിയും. യേശു പറഞ്ഞപ്പോൾ തന്നെ കന്നി + സ്‌പിക്ക ‘മണിക്കൂർ’  അടയാളപ്പെടുത്തി:

23യേശു അവരോട് ഉത്തരം പറഞ്ഞത്: മനുഷ്യപുത്രൻ തേജസ്കരിക്കപ്പെടുവാനുള്ള നാഴിക വന്നിരിക്കുന്നു. 24ആമേൻ, ആമേൻ, ഞാൻ നിങ്ങളോട് പറയുന്നു: കോതമ്പുമണി നിലത്തു വീണു ചാകുന്നില്ല എങ്കിൽ അത് തനിയേ ഇരിക്കും; ചത്തു എങ്കിലോ വളരെ വിളവുണ്ടാകും. 

യോഹന്നാൻ 12: 23- 24

യേശു തന്നെത്തന്നെ ആ വിത്താണെന്ന് – സ്പിക്കയാണെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു, അത് ‘ധാരാളം വിത്തുകളായ’നമുക്ക് വലിയ വിജയം കൈവരിക്കും. കന്യകയുടെ ഈ ‘വിത്ത്’ ഒരു നിർദ്ദിഷ്ട ‘മണിക്കൂർ’ = ‘ഹോറോ’ എന്ന സമയത്താണ് വന്നത്. അദ്ദേഹം ഏതോ ഒരു മണിക്കൂറിൽ അല്ല വന്നത്, മറിച്ച് പ്രത്യേക മണിക്കൂറിലാണ് വന്നത്. അതിനാൽ നാം ആ മണിക്കൂർ അടയാളപ്പെടുത്തുകയും (സ്കോപ്പസ്) കഥ പിന്തുടരുകയും, അദ്ദേഹം പുറപ്പെടുവിച്ച ജാതകം വായിക്കുകയും ചെയ്യുവാനായി അദ്ദേഹം ഇത് പറഞ്ഞു.

നിങ്ങളുടെ കന്നി വായന

ഇതിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ജാതക വായന ഇതാ:

അപ്രധാനമായ കാര്യങ്ങൾ പിന്തുടർന്ന് നിങ്ങൾ എല്ലാ ദിവസവും തിരക്കിലായതിനാൽ യേശു പ്രഖ്യാപിച്ച ആ ‘മണിക്കൂർ’ നഷ്ടപ്പെടാതിരിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക. അതുകാരണം, പലരും ‘ധാരാളം വിത്തുകൾ’ ആകുന്നത് നഷ്‌ടപ്പെടുത്തും. ജീവിതം നിഗൂഡത നിറഞ്ഞതാണ്, എന്നാൽ നിത്യജീവന്റെയും യഥാർത്ഥ സമ്പത്തിന്റെയും താക്കോൽ നിങ്ങൾക്കായി ‘അനേകം വിത്തുകളുടെ’ രഹസ്യം തുറക്കുക എന്നതാണ്. നിങ്ങളെ ദിനവും വഴികാട്ടാൻ സൃഷ്ടാവിനോട് ദിവസവും ആവശ്യപ്പെടുക. അവൻ കന്നിയിലെ നക്ഷത്രങ്ങളിലും അവന്റെ രേഖാമൂലമുള്ള രേഖയിലും അടയാളം ഇട്ടിരിക്കുന്നതിനാൽ, നിങ്ങൾ ചോദിക്കുകയും തട്ടുകയും അന്വേഷിക്കുകയും ചെയ്താൽ അവൻ നിങ്ങൾക്ക് ഉൾക്കാഴ്ച നൽകും. ഒരു വിധത്തിൽ, ഇതിന് അനുയോജ്യമായ കന്നി സ്വഭാവ സവിശേഷതകൾ ജിജ്ഞാസയും ഉത്തരങ്ങൾക്കായി ആരായുവാനുള്ള ഉത്സാഹവുമാണ്. ഈ സ്വഭാവവിശേഷങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടെങ്കിൽ കന്നിയെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ ഉൾക്കാഴ്ച തേടിക്കൊണ്ട് അത് പ്രാവർത്തികമാക്കുക.

രാശിചക്രത്തിലൂടെ കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ കന്നിയിലേക്ക്

തുലാം കുണ്ഡലിയുമായി പുരാതന രാശിചക്രം തുടരുക. ഈ യഥാർത്ഥ രാശിചക്രത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനം മനസ്സിലാക്കാൻ പുരാതന ജ്യോതിഷം കാണുക

രചനകളിലൂടെ കന്യകയിലേക്ക് കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ പോകാൻ കാണുക:

സോഡിയാക് അധ്യായങ്ങളുടെ PDF ഒരു പുസ്തകമായി ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *