പുരാതന രാശിചക്രത്തിലെ നിങ്ങളുടെ കാപ്രിക്കോൺ റാസി

അഞ്ചാമത്തെ രാശിചക്രമാണ് മകര എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന മകരം. ബന്ധങ്ങൾ, ആരോഗ്യം, സമ്പത്ത് എന്നിവയിലെ വിജയത്തിലേക്കുള്ള തീരുമാനങ്ങളെ നയിക്കാനുള്ള വഴികാട്ടിയായി നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലിയെ നിർമ്മിക്കാൻ വേദ ജ്യോതിഷം ഇന്ന് മകര രാശി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

എന്നാൽ ഇതിന്റെ യഥാർത്ഥ ഉദ്ദേശം എന്തായിരുന്നു?

മകരം അഥവാ മകര ഒരു ആടിന്റെ മുൻഭാഗം ഒരു മത്സ്യത്തിന്റെ വാലിൽ ചേർന്നിരിക്കുന്ന ചിത്രമാണ്. ആട്-മത്സ്യം എവിടെ നിന്ന് വന്നു?

തുടക്കം മുതൽ എന്താണ് ഇത് അർത്ഥമാക്കിയത്?

മുന്നറിയിപ്പ്! ഈ ഉത്തരം നിങ്ങളുടെ ജാതകം അപ്രതീക്ഷിതമായി തുറക്കും- നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലി പരിശോധിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ഉദ്ദേശിച്ചതിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ മറ്റൊരു യാത്രയിലേക്ക് നയിക്കും.

കന്നി മുതൽ ധനു രാശി വരെയുള്ള ആദ്യത്തെ നാല് നക്ഷത്രരാശികൾ ഒരു മഹാ വീണ്ടെടുപ്പുകാരന്റെ വ്യക്തിത്വത്തെക്കുറിച്ചും അവന്റെ ശത്രുവിനോടുള്ള മാരകമായ പോരാട്ടത്തെക്കുറിച്ചും ഒരു ജ്യോതിഷ  ഭാഗം രൂപീകരിച്ചതായി നാം കണ്ടു. ഏറ്റവും പുരാതനമായ ഈ രാശിചക്രത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനം നാം ഇവിടെ അവതരിപ്പിച്ചു.

ഈ വീണ്ടെടുപ്പുകാരന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന രണ്ടാമത്തെ ഭാഗം മകരം അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ഈ ഭാഗത്തിൽ, വീണ്ടെടുപ്പുകാരന്റെ ശത്രുവിനെതിരായ വിജയത്തിന്റെ ഫലങ്ങൾ – നമുക്കുള്ള അനുഗ്രഹങ്ങൾ – കാണാം. ഈ ഭാഗം ഒരു ആടിനെ കൊണ്ട് തുറന്ന് ഒരു ആടിനെ കൊണ്ട്  (മേടം) അവസാനിക്കുന്നു, മദ്ധ്യത്തിലെ രണ്ട് ചിഹ്നങ്ങളിൽ മത്സ്യങ്ങൾ (കുംഭം & മീനം) ഉൾപ്പെടുന്നു. ഒരു ആടിന്റെ മുൻഭാഗം ഒരു മത്സ്യത്തിന്റെ വാലിൽ ചേരുന്നത് എത്രത്തോളം ഉചിതമാണ്.

പുരാതന രാശിചക്രത്തിൽ, മകരം എല്ലാവർക്കുമുള്ളതായിരുന്നു, കാരണം ഇത് ആർക്കും ലഭ്യമാകുന്ന ഉപകാരങ്ങളെ കുറിച്ച് മുൻകൂട്ടിപ്പറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. ആധുനിക ജാതക അർത്ഥത്തിൽ നിങ്ങൾ ഒരു മകരം അല്ലെങ്കിലും, മകരത്തിന്റെ നക്ഷത്രങ്ങളിൽ ഉൾച്ചേർത്ത പുരാതന ജ്യോതിഷ കഥ മനസ്സിലാക്കേണ്ടതാണ്.

ജ്യോതിഷത്തിലെ മകര നക്ഷത്രസമൂഹം

മകരം രൂപപ്പെടുന്ന വരികളാൽ ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന നക്ഷത്രങ്ങൾ ഇതാ. ഈ ചിത്രത്തിൽ ഒരു ആട് – മത്സ്യത്തിന് സമാനമായ എന്തെങ്കിലും നിങ്ങൾക്ക് കാണാൻ കഴിയുന്നുവോ? ഈ നക്ഷത്രങ്ങളിൽ നിന്ന് ആടും മത്സ്യവും കൂടി ചേർന്ന ഒരു രൂപം എങ്ങനെ സങ്കൽപ്പിക്കാൻ പോലും കഴിയും?

മകര നക്ഷത്ര സമൂഹം

ആടുകളും മത്സ്യങ്ങളും പ്രകൃതിയിൽ ഒരു ബന്ധവുമില്ല. എന്നാൽ ഈ അടയാളം മനുഷ്യചരിത്രത്തിൽ നമുക്കറിയാവുന്നിടത്തോളം കാലം പിന്നോട്ട് പോകുന്നു. ഈജിപ്തിലെ 2000 വർഷത്തിലേറെ പഴക്കമുള്ള ഡെൻഡെര ക്ഷേത്രത്തിലെ രാശിചക്രത്തിൽ ആട്-മത്സ്യ മകരത്തിന്റെ ചിത്രം ചുവന്ന നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു.

ഡെൻഡെര ക്ഷേത്രത്തിലെ രാശിചക്രത്തിൽ മകരം ചുവന്ന നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു

ഇതിനർത്ഥം ഒരു ആട്-മത്സ്യം എന്ന ആശയം ആദ്യം വന്നത്, മകര നക്ഷത്രങ്ങളെ നോക്കുകയല്ല. മകരത്തിന്റെ ചിത്രം ഓർമ്മയിൽ നിൽക്കുവാനായി ആദ്യത്തെ ജ്യോതിഷികൾ ഈ ആശയം നക്ഷത്രങ്ങൾക്ക് നൽകി.  പൂർവ്വികർക്ക് അവരുടെ കുട്ടികൾക്ക് ആട്-മത്സ്യം രൂപം ചൂണ്ടിക്കാണിക്കാനും ചിത്രവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കഥ പറയാനും കഴിഞ്ഞു. നാം ഇവിടെ കണ്ടതുപോലെ രാശിചക്രത്തിന്റെ യഥാർത്ഥ ജ്യോതിഷപരമായ ഉദ്ദേശം ഇതായിരുന്നു.

എന്നാൽ പൂർവ്വീകർ ഇതിൽ നിന്ന് എന്താണ് മനസ്സിലാക്കിയത്?

മകര ആട്

മകരത്തിന്റെ ചിത്രത്തിൽ വലതു കാൽ ശരീരത്തിനടിയിൽ മടക്കി ആടിന്റെ തല കുനിക്കുന്നതായി കാണിക്കുന്നു, അതിന് ഇടതു കാൽ കൊണ്ട് ഉയരാൻ കഴിയില്ലെന്ന് തോന്നുന്നു. ആട് ചാകുന്നതായി തോന്നുന്നു. എന്നാൽ മത്സ്യത്തിന്റെ വാൽ മികച്ചതും വളഞ്ഞതും ഊർജ്ജസ്വലതയും ജീവനുമുള്ളതാണ്.

മകരത്തിന്റെ ആട് ചാകുവാൻ പോകുന്നു എന്നാൽ വാൽ ജീവനോടിരിക്കുന്നു

മനുഷ്യചരിത്രത്തിന്റെ ആരംഭം മുതൽ ആട് (ആട്ടിൻ കുട്ടി) ദൈവത്തിന് ഒരു യാഗം അർപ്പിക്കാനുള്ള സ്വീകാര്യമായ മാർഗമായിരുന്നു. ആദാമിന്റെ / മനുവിന്റെ മകൻ ഹാബെൽ തന്റെ ആട്ടിൻകൂട്ടത്തിൽ നിന്ന് യാഗങ്ങൾ അർപ്പിച്ചുവെന്ന് ബൈബിൾ പറയുന്നു. അബ്രഹാം ഒരു ആടിനെ (ആൺ ആടിനെ അല്ലെങ്കിൽ കുഞ്ഞാടിനെ) യാഗം അർപ്പിച്ചു, അത് ആ പർവ്വതം കൈലാസ പർവ്വതം പോലെ പവിത്രമാക്കി. പെസഹയ്ക്ക് ആട്ടിൻകുട്ടിയെ അർപ്പിക്കാൻ മോശ ഇസ്രായേല്യരോട് പറഞ്ഞു, ഇത് കാളിയെപ്പോലെ ശക്തനായ മരണത്തെ തടുക്കുവാൻ സഹായിച്ചു.  തുലാമിന്റെ തുലാസ്സിൽ നിന്ന് നമ്മെ വീണ്ടെടുക്കുന്നതിന് മറ്റൊരാളുടെ മറുവില ആവശ്യമാണെന്ന് ഇത് നമ്മെ പഠിപ്പിക്കുന്നു.  യേശു തന്റെ ക്രൂശിലെ യാഗത്തിൽ നമുക്കുവേണ്ടി ആ യാഗം ആകുവാൻ സ്വമേധയാ നൽകി.

മരണത്തിൽ കുനിഞ്ഞ മകര ആടിനെ വാഗ്ദത്തം ചെയ്ത വീണ്ടെടുപ്പുകാരൻ യാഗമാകുവാൻ വരുമെന്ന് ഓർമ്മിപ്പിക്കുവാനായി പൂർവ്വികർ ഉപയോഗിച്ചു.

മകര മത്സ്യം

എന്നാൽ മകര മത്സ്യ വാൽ എന്താണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്? ഇത് ചിത്രീകരിക്കാൻ മറ്റൊരു പുരാതന സംസ്കാരമായ ചൈനീസ് സംസ്കാരം നമുക്ക് നോക്കാം. ചൈനീസ് പുതുവത്സരാഘോഷം ജനുവരി / ഫെബ്രുവരി (മകര കാലഘട്ടത്തിൽ) നടക്കുന്നു, ഇത് ആയിരക്കണക്കിന് വർഷങ്ങൾ പഴക്കമുള്ള ഒരു പാരമ്പര്യമാണ്. ചൈനീസ് വാതിലുകളിൽ തൂക്കിയിട്ടിരിക്കുന്ന അലങ്കാരങ്ങളോടെയാണ് ഈ ഉത്സവം ആഘോഷിക്കുന്നത്. ഇതിന്റെ ചില ചിത്രങ്ങൾ ഇതാ.

ചൈനീസ് പുതുവത്സര കാർഡ്
ചൈനീസ് പുതുവത്സര അലങ്കാരങ്ങൾ
ചൈനീസ് പുതു വത്സര – മത്സ്യങ്ങൾ

എല്ലാ ചിത്രങ്ങളിലും മത്സ്യങ്ങൾ ഉള്ളതായി നിങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കും. പുതുവത്സരാശംസകൾക്കായി അവർ മത്സ്യങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു, കാരണം പുരാതന കാലം മുതൽ മത്സ്യങ്ങൾ ജീവനെയും സമൃദ്ധിയെയും ധാരാളത്തെയും കാണിക്കുന്നു.

അതുപോലെതന്നെ, പുരാതന രാശിചക്രത്തിൽ, തങ്ങൾക്കുവേണ്ടി ത്യാഗം സ്വീകരിച്ച ജീവനുള്ള ജനങ്ങളുടെ സമൃദ്ധിയെ മത്സ്യങ്ങൾ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

തന്റെ ത്യാഗം എത്തുന്ന അനേകരെക്കുറിച്ച് പഠിപ്പിക്കുമ്പോൾ യേശു മത്സ്യങ്ങളുടെ അതേ ചിത്രം ഉപയോഗിച്ചു. അവൻ ഇങ്ങനെ പഠിപ്പിച്ചു

പിന്നെയും സ്വർഗരാജ്യം കടലിൽ ഇടുന്നതും എല്ലാവക മീനും പിടിക്കുന്നതുമായൊരു വലയോടു സദൃശം. 48നിറഞ്ഞപ്പോൾ അവർ അതു വലിച്ചു കരയ്ക്കു കയറ്റി, ഇരുന്നുകൊണ്ടു നല്ലതു പാത്രങ്ങളിൽ കൂട്ടിവച്ചു, ചീത്ത എറിഞ്ഞുകളഞ്ഞു. 

മത്തായി 13: 47-48

യേശു തന്റെ ശിഷ്യന്മാരുടെ ഭാവി പ്രവർത്തനത്തെ കുറിച്ച് പറഞ്ഞപ്പോൾ ഇങ്ങനെ പറഞ്ഞു

അവൻ ഗലീലക്കടല്പുറത്തു നടക്കുമ്പോൾ പത്രൊസ് എന്നു പേരുള്ള ശിമോൻ, അവന്റെ സഹോദരനായ അന്ത്രെയാസ് എന്നിങ്ങനെ മീൻപിടിക്കാരായ രണ്ടു സഹോദരന്മാർ കടലിൽ വല വീശുന്നതു കണ്ടു: 19എന്റെ പിന്നാലെ വരുവിൻ; ഞാൻ നിങ്ങളെ മനുഷ്യരെ പിടിക്കുന്നവരാക്കും എന്ന് അവരോടു പറഞ്ഞു. 

മത്തായി 4:18-19

രണ്ടുതവണയും മത്സ്യങ്ങളുടെ പ്രതിച്ഛായ യേശുവിന്റെ ഭക്തിയുടെ ദാനം സ്വീകരിക്കുന്ന അനേകം ആളുകളെ പ്രതിനിധീകരിച്ചു. നിങ്ങൾക്കും എന്തുകൊണ്ട് സ്വീകരിച്ചു കൂടാ?

മകര ജാതകം

ഹൊറൊസ്കോപ്പ് എന്ന ഇംഗ്ലീഷ് പദം ഗ്രീക്ക് പദമായ ‘ഹോറോ’യിൽ  (മണിക്കൂർ) നിന്നാണ് വരുന്നത്, അതിനാൽ പ്രത്യേക മണിക്കൂർ അടയാളപ്പെടുത്തൽ എന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം. പ്രവചന രചനകൾ മകരത്തിന്റെ ‘ഹോറോ’ വ്യക്തമായി അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. മകരം രണ്ട് മടങ്ങ് (ആട്, മത്സ്യം) ആയതിനാൽ, മകര ഹോറോയും ഇരട്ടിയാണ്: യാഗത്തിന്റെ മണിക്കൂറും ബഹുജനങ്ങളുടെ മണിക്കൂറും. ഹോറോകളുടെ  ആദ്യത്തേത് യേശു ഇതുപയോഗിച്ച് അടയാളപ്പെടുത്തി.

സമയം ആയപ്പോൾ അവൻ അപ്പൊസ്തലന്മാരുമായി ഭക്ഷണത്തിന് ഇരുന്നു. 15അവൻ അവരോട്: ഞാൻ കഷ്ടം അനുഭവിക്കുംമുമ്പേ ഈ പെസഹ നിങ്ങളോടുകൂടെ കഴിപ്പാൻ വാഞ്ഛയോടെ ആഗ്രഹിച്ചു. 16അതു ദൈവരാജ്യത്തിൽ നിവൃത്തിയാകുവോളം ഞാൻ ഇനി അതു കഴിക്കയില്ല എന്നു ഞാൻ നിങ്ങളോടു പറയുന്നു എന്നു പറഞ്ഞു.

20 അവ്വണ്ണംതന്നെ അത്താഴം കഴിഞ്ഞശേഷം അവൻ പാനപാത്രവും കൊടുത്തു: ഈ പാനപാത്രം നിങ്ങൾക്കുവേണ്ടി ചൊരിയുന്ന എന്റെ രക്തത്തിലെ പുതിയനിയമം ആകുന്നു. 

ലൂക്കോസ് 22:14-16, 20

മകര ആടിന്റെ മണിക്കൂർ’‘ ഇതാണ്.1500  വർഷത്തിലേറെ മുമ്പുള്ള പെസഹാ പുറപ്പാട്, അതായത് മരണം കടന്നുപോകുന്നതിനായി വാതിലുകളിൽ രക്തത്തിന്റെ അടയാളം പുരട്ടിയത് ഈ മണിക്കൂറിനെ മുൻ‌കൂട്ടി കാണിച്ചിരുന്നു.  ആ നിമിഷം തന്നെ യേശു പെസഹായുടെ പൂർണമായ അർത്ഥം വെളിപ്പെടുത്തി, അവർക്കും നമുക്കുമായി അവന്റെ രക്തവും പകർന്നുകൊടുക്കുമെന്ന് പ്രസ്താവിച്ചു. മോശെയുടെ പെസഹ പോലെ… മകര ആട് പോലെ നമുക്ക് ജീവൻ ഉണ്ടാകേണ്ടതിന് അവൻ മരിക്കും. ആ മണിക്കൂർ അടുത്ത മണിക്കൂറിലേക്ക് നയിക്കുന്നു – ജീവനുള്ള ധാരാളം ജനം.

പിന്നെ ഞാൻ വെളുത്തോരു മേഘവും മേഘത്തിന്മേൽ മനുഷ്യപുത്രനു സദൃശനായ ഒരുത്തൻ തലയിൽ പൊൻകിരീടവും കൈയിൽ മൂർച്ചയുള്ള അരിവാളുമായി ഇരിക്കുന്നതും കണ്ടു. 15മറ്റൊരു ദൂതൻ ദൈവാലയത്തിൽനിന്നും പുറപ്പെട്ടു, മേഘത്തിന്മേൽ ഇരിക്കുന്നവനോട്: കൊയ്ത്തിനു സമയം വന്നതുകൊണ്ടു നിന്റെ അരിവാൾ അയച്ചു കൊയ്ക; ഭൂമിയിലെ വിളവു വിളഞ്ഞുണങ്ങിയിരിക്കുന്നു എന്ന് ഉറക്കെ വിളിച്ചുപറഞ്ഞു. 16മേഘത്തിന്മേൽ ഇരിക്കുന്നവൻ അരിവാൾ ഭൂമിയിലേക്ക് എറിഞ്ഞു; ഭൂമിയിൽ കൊയ്ത്തു നടന്നു.

വെളിപ്പാട് 14: 14-16

മകര യാഗത്തിൽ പങ്കുചേരുന്നവർ ഈ യുഗത്തിന്റെ അവസാനത്തിൽ സ്വർഗത്തിലേക്കുള്ള വിളവെടുപ്പിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന സമയം വരും എന്ന് പ്രവചന പുസ്തകങ്ങളിൽ പറയുന്നു. വലയിലെ മത്സ്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള യേശുവിന്റെ ഉപമയിലെ മണിക്കൂറാണിത്. ആടിന്റെയും മത്സ്യത്തിന്റെയും ഈ രണ്ട് ഹോറോകളും പരസ്പരം സന്തുലിതമാക്കുകയും നിറവേറ്റുകയും ചെയ്യുന്നു. പുരാതന ജ്യോതിഷ ജാതകത്തിൽ ഈ രണ്ട് മണിക്കൂറിലും മകരം അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു.

നിങ്ങളുടെ മകര വായന

നിങ്ങൾക്കും എനിക്കും ഇന്ന് മകര ജാതകം വായന ഇതുപോലുള്ള ഒരു കുണ്ഡലിയായി പ്രയോഗിക്കാൻ കഴിയും.

കണ്ണു കൊണ്ട് കാണുന്നതിനേക്കാൾ ജീവിതത്തിൽ ഒരുപാട് കാര്യങ്ങളുണ്ടെന്ന് മകരം പറയുന്നു. നിങ്ങൾ പ്രപഞ്ചം പ്രവർത്തിപ്പിക്കുകയാണെങ്കിൽ ഒരുപക്ഷേ അതിന്റെ എല്ലാ സവിശേഷതകളും നേരായതും വ്യക്തവുമായിരിക്കും. നിങ്ങൾക്കോ ​​എനിക്കോ ചുമതലയില്ല എന്ന വസ്തുത നിങ്ങൾ അംഗീകരിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഗ്രഹങ്ങളുടെ ചലനത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഭൗതിക നിയമങ്ങൾ ഉള്ളതുപോലെ, നിങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ആത്മീയ നിയമങ്ങളും ഉണ്ട്. പൊരുതുന്നതിനെക്കാൾ ആ യാഥാർത്ഥ്യത്തെ അംഗീകരിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. അല്ലാത്തപക്ഷം, ഈ നിയമങ്ങൾക്ക് എതിരായി പോകുന്നത് ഭൗതിക നിയമങ്ങൾക്ക് വിരുദ്ധമായി പോകുന്നതുപോലെ വേദനാജനകമാണെന്ന് നിങ്ങൾ കണ്ടെത്തും. അടിസ്ഥാന ആത്മീയ ഹോറോകൾക്ക് വിരുദ്ധമായിരിക്കുവാൻ നിങ്ങൾ തീർച്ചയായും ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല.

ഈ ആത്മീയ നിയമങ്ങളുമായി സമന്വയിപ്പിക്കാൻ ആരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു നല്ല സ്ഥലം ഒരുപക്ഷേ എല്ലാം മനസിലാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനുപകരം നന്ദിയും സ്തോത്രവും പ്രകടിപ്പിക്കുക എന്നതാണ്. എല്ലാത്തിനുമുപരി, നിങ്ങൾക്കായി സ്വന്തം രക്തം ചൊരിയുന്ന ആരെങ്കിലും നിങ്ങളെ അന്വേഷിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ – എന്തുകൊണ്ട് ‘നന്ദി’ പറയാൻ ശ്രമിച്ചു കൂടാ. ഏതൊരു ബന്ധത്തിലും ധാരാളം ചോദ്യങ്ങൾ സുഗമമാക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു സ്വഭാവമാണ് നന്ദിയുള്ളവനായിരിക്കുക എന്നത്. നിങ്ങൾക്ക് എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും ഏത് ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഹൃദയത്തിൽ നിന്ന് നേരിട്ട് നന്ദി പറയാൻ കഴിയും. ഇത്, നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ സംശയിപ്പിക്കുന്നത് എല്ലാം മാറി ജീവിതത്തിന് അർത്ഥം നൽകുവാൻ ഇടയാകും. ധൈര്യമായിരിക്കുക, ഒരു പുതിയ ദിശ എടുക്കുക, മകരത്തിനു ‘നന്ദി’ പറയുക.

രാശിചക്രത്തിലൂടെ മകരത്തിലേക്ക് കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ

മകര ആടിൽ മരണയാഗം ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നതായി കാണാം. ത്യാഗം മൂലം ജീവൻ ലഭിച്ച നിരവധി ആളുകളെ മകര മത്സ്യത്തിൽ നാം കാണുന്നു. അവർ വെള്ളത്തിൽ ജീവിക്കുന്നതിനാൽ, മകര മത്സ്യം  പുരാതന രാശിചക്രത്തിലെ അടുത്ത കുണ്ഡലിക്കായി നമ്മെ ഒരുക്കുന്നു – അതായത് കുംഭം – ജീവനുള്ള വെള്ളത്തിന്റെ നദികൾ കൊണ്ടുവരുന്ന മനുഷ്യൻ.

പുരാതന ജ്യോതിഷ ജ്യോതിഷത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനം ഇവിടെ മനസിലാക്കുക. കന്നിയിൽ നിന്ന് അതിന്റെ തുടക്കം വായിക്കുക.

മകരത്തെ കുറിച്ചുള്ള എഴുത്തുകളിലേക്ക് ആഴത്തിൽ പോകുവാൻ വായിക്കുക:

സോഡിയാക് അധ്യായങ്ങളുടെ PDF ഒരു പുസ്തകമായി ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *