പുരാതന രാശിചക്രത്തിലെ നിങ്ങളുടെ ഏരീസ് റാസി

പുരാതന രാശിചക്രത്തിന്റെ എട്ടാമത്തെ അദ്ധ്യായമാണ് മേടം  അഥവാ മേശ, വരുവാനുള്ളവന്റെ വിജയത്തിൽ നിന്നുള്ള ഫലങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതിലൂടെ അദ്ധ്യായം അവസാനിപ്പിക്കുന്നു. മേടം ഒരു തല ഉയർത്തി പിടിച്ചിരിക്കുന്ന ആട്ടുകൊറ്റന്റെ രൂപം ഉണ്ടാക്കുന്നു. പുരാതന രാശിചക്രത്തിന്റെ ഇന്നത്തെ ആധുനിക ജ്യോതിഷ വായനയിൽ, നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലിയിലൂടെ സ്നേഹം, ഭാഗ്യം, സമ്പത്ത്, ആരോഗ്യം എന്നിവ കണ്ടെത്താനും നിങ്ങളുടെ വ്യക്തിത്വത്തെക്കുറിച്ച് ഉൾക്കാഴ്ച നേടാനും മേടം ജാതകം നോക്കുന്നു.

എന്നാൽ മേടം കൊണ്ട് ആദ്യം എന്താണ് ഉദ്ദേശിച്ചത്?

മുന്നറിയിപ്പ്! ഈ ഉത്തരം നിങ്ങളുടെ ജാതകം അപ്രതീക്ഷിതമായി തുറക്കും- നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലി പരിശോധിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ഉദ്ദേശിച്ചതിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ മറ്റൊരു യാത്രയിലേക്ക് നയിക്കും.

ഞങ്ങൾ പുരാതന ജ്യോതിഷം പര്യവേക്ഷണം ചെയ്തു, കന്നി മുതൽ മീനം വരെയുള്ള പുരാതന കുണ്ഡലികൾ പരിശോധിച്ച ശേഷം ഞങ്ങൾ മേടത്തിൽ തുടരുന്നു. നക്ഷത്രങ്ങളുടെ ഈ പുരാതന ജ്യോതിഷത്തിലെ ഓരോ അദ്ധ്യായവും എല്ലാ ആളുകൾക്കും വേണ്ടിയുള്ളതായിരുന്നു. അതിനാൽ, ആധുനിക ജാതക അർത്ഥത്തിൽ നിങ്ങൾ ഒരു മേടം അല്ലെങ്കിലും, മേടം രാശിയിലെ പുരാതന കഥ അറിയേണ്ടതാണ്.

മേടത്തിന്റെ നക്ഷത്രസമൂഹം

മേടം രൂപപ്പെടുന്ന നക്ഷത്രങ്ങളെ നിരീക്ഷിക്കുക. തല ഉയർത്തി പിടിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു ആടിന്റെ (ആൺ ആട്) രൂപം ഈ ചിത്രത്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് കാണുവാൻ കഴിയുന്നുണ്ടോ?

മേടം നക്ഷത്ര സമൂഹം ആകാശത്ത്

ഏരീസിലെ നക്ഷത്രങ്ങളെ വരികളുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ട് പോലും ആട്ടുകൊറ്റനെ വ്യക്തമാക്കുന്നില്ല. ആദ്യകാല ജ്യോതിഷന്മാർ ഈ നക്ഷത്രങ്ങളിൽ നിന്ന് ജീവനുള്ള രാമനെ ആടിനെ എങ്ങനെ രൂപീകരിച്ചു?

വരികളാൽ ബന്ധിപ്പിച്ച മേടം  നക്ഷത്രസമൂഹം

എന്നാൽ ഈ അടയാളം മനുഷ്യചരിത്രത്തിൽ നമുക്കറിയാവുന്നിടത്തോളം കാലം പിന്നോട്ട് പോകുന്നു. ഈജിപ്തിലെ പുരാതന ഡെൻഡെര ക്ഷേത്രത്തിലെ രാശിചക്രത്തെ കാണുക, മേടം ചുവന്ന നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു.

ഈജിപ്റ്റിലെ പുരാതന ഡെൻഡെറ ക്ഷേത്രത്തിലെ രാശിചക്രത്തിലെ മേടം

നമുക്ക് അറിയാവുന്നിടത്തോളം ചരിത്രത്തിൽ ജ്യോതിഷം ഉപയോഗിച്ച മേടം രാശിയുടെ പരമ്പരാഗത ചിത്രങ്ങൾ ചുവടെയുണ്ട്.

മേടം ജ്യോതിഷ നക്ഷത്രസമൂഹ ചിത്രം
ഉത്കൃഷ്ടമായ മേടം രാശിചിത്രം

മുമ്പത്തെ നക്ഷത്രരാശികളെപ്പോലെ തന്നെ, ജീവനുള്ള ആടിന്റെ ചിത്രം ആദ്യം നക്ഷത്രങ്ങളിൽ നിന്ന് നിരീക്ഷിക്കപ്പെട്ടിരുന്നില്ല. മറിച്ച്, ഒരു ആടിന്റെ ആശയം ആദ്യം വന്നു. ആദ്യത്തെ ജ്യോതിഷികൾ പിന്നീട് ജ്യോതിഷത്തിലൂടെ നക്ഷത്രങ്ങൾക്ക് ഈ അടയാളം നൽകി.

ഈ ആടിന്റെ അർത്ഥമെന്താണ്?

നിങ്ങൾക്കും എനിക്കും ഇതിന്റെ പ്രാധാന്യം എന്താണ്?

മേടം എന്നതിന്റെ യഥാർത്ഥ അർത്ഥം

മകരം മൂലം ആടിന്റെ മുൻ വശം ഇല്ലാതായി, അതിനാൽ മീൻ വാൽ ജീവിച്ചു. എന്നാൽ മീനം രാശിയുടെ ബാൻഡുകൾ ഇപ്പോഴും മത്സ്യങ്ങളെ പിടിച്ചിരിക്കുന്നു.  ശാരീരിക ക്ഷയത്തിനും മരണത്തിനുമുള്ള ഒരു അടിമത്തം ഇപ്പോഴും നിലനിൽക്കുന്നു. നാം പല കഷ്ടതകളിലൂടെയും ജീവിക്കുന്നു, വൃദ്ധരായി മരിക്കുന്നു! എന്നിട്ടും ശാരീരിക പുനരുത്ഥാനത്തിനായി നമുക്ക് വലിയ പ്രതീക്ഷയുണ്ട്. മേടത്തിന്റെ മീനത്തിന്റെ ബാൻഡിലേക്ക് നീട്ടിയിരിക്കുന്ന മുൻ കാലുകൾ എങ്ങനെയെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. മരിച്ചുപോയ ആടിന് (മകരം) ഒരു അത്ഭുതകരമായ കാര്യം സംഭവിച്ചു. ബൈബിൾ അത് ഇപ്രകാരം വിവരിക്കുന്നു:

ഞാൻ സിംഹാസനത്തിന്റെയും നാലു ജീവികളുടെയും നടുവിലും മൂപ്പന്മാരുടെ മധ്യത്തിലും ഒരു കുഞ്ഞാട് അറുക്കപ്പെട്ടതുപോലെ നില്ക്കുന്നതു കണ്ടു: അതിന് ഏഴു കൊമ്പും, സർവഭൂമിയിലേക്കും അയച്ചിരിക്കുന്ന ഏഴു ദൈവാത്മാക്കൾ ആയ ഏഴു കണ്ണും ഉണ്ട്. 7അവൻ വന്നു സിംഹാസനത്തിൽ ഇരിക്കുന്നവന്റെ വലംകൈയിൽനിന്നു പുസ്തകം വാങ്ങി. 8വാങ്ങിയപ്പോൾ നാലു ജീവികളും ഇരുപത്തിനാലു മൂപ്പന്മാരും ഓരോരുത്തൻ വീണയും വിശുദ്ധന്മാരുടെ പ്രാർഥന എന്ന ധൂപവർഗം നിറഞ്ഞ പൊൻകലശവും പിടിച്ചുകൊണ്ടു കുഞ്ഞാടിന്റെ മുമ്പാകെ വീണു. 9പുസ്തകം വാങ്ങുവാനും അതിന്റെ മുദ്ര പൊട്ടിപ്പാനും നീ യോഗ്യൻ; നീ അറുക്കപ്പെട്ടു നിന്റെ രക്തംകൊണ്ടു സർവഗോത്രത്തിലും ഭാഷയിലും വംശത്തിലും ജാതിയിലും നിന്നുള്ളവരെ ദൈവത്തിനായി വിലയ്ക്കു വാങ്ങി; 10ഞങ്ങളുടെ ദൈവത്തിന് അവരെ രാജ്യവും പുരോഹിതന്മാരും ആക്കിവച്ചു; അവർ ഭൂമിയിൽ വാഴുന്നു എന്നൊരു പുതിയ പാട്ട് അവർ പാടുന്നു. 11പിന്നെ ഞാൻ ദർശനത്തിൽ സിംഹാസനത്തിന്റെയും ജീവികളുടെയും മൂപ്പന്മാരുടെയും ചുറ്റിലും ഏറിയ ദൂതന്മാരുടെ ശബ്ദം കേട്ടു; അവരുടെ എണ്ണം പതിനായിരം പതിനായിരവും ആയിരം ആയിരവും ആയിരുന്നു. 12അവർ അത്യുച്ചത്തിൽ: അറുക്കപ്പെട്ട കുഞ്ഞാട് ശക്തിയും ധനവും ജ്ഞാനവും ബലവും ബഹുമാനവും മഹത്ത്വവും സ്തോത്രവും ലഭിപ്പാൻ യോഗ്യൻ എന്നു പറഞ്ഞു. 13സ്വർഗത്തിലും ഭൂമിയിലും ഭൂമിക്കു കീഴിലും സമുദ്രത്തിലും ഉള്ള സകല സൃഷ്ടിയും അവയിലുള്ളതൊക്കെയും: സിംഹാസനത്തിൽ ഇരിക്കുന്നവനും കുഞ്ഞാടിനും സ്തോത്രവും ബഹുമാനവും മഹത്ത്വവും ബലവും എന്നെന്നേക്കും ഉണ്ടാകട്ടെ എന്നു പറയുന്നത് ഞാൻ കേട്ടു. 14നാലു ജീവികളും: ആമേൻ എന്നു പറഞ്ഞു; മൂപ്പന്മാർ വീണു നമസ്കരിച്ചു.

വെളിപ്പാട് 5:6-14

മേടം – ജീവനുള്ള കുഞ്ഞാട്!

മനുഷ്യചരിത്രത്തിന്റെ തുടക്കം മുതൽ ആസൂത്രണം ചെയ്ത അത്ഭുതകരമായ വാർത്ത, കുഞ്ഞാടിനെ യാഗമാക്കിയെങ്കിലും വീണ്ടും ജീവനോടെ വന്നു എന്നതാണ്. കൊല്ലപ്പെട്ട ആട്ടിൻ കുട്ടി ആരാണ്? യോഹന്നാൻ സ്നാപകൻ അബ്രഹാമിന്റെ യാഗത്തെക്കുറിച്ച് ചിന്തിച്ചപ്പോൾ യേശുവിനെക്കുറിച്ച് ഇങ്ങനെ പറഞ്ഞു

പിറ്റന്നാൾ യേശു തന്റെ അടുക്കൽ വരുന്നത് അവൻ കണ്ടിട്ട്: ഇതാ, ലോകത്തിന്റെ പാപം ചുമക്കുന്ന ദൈവത്തിന്റെ കുഞ്ഞാട്.

യോഹന്നാൻ 1:29

ക്രൂശീകരണത്തിനു മൂന്നു ദിവസത്തിനുശേഷം യേശു മരിച്ചവരിൽനിന്ന് ഉയിർത്തെഴുന്നേറ്റു. നാൽപതു ദിവസം ശിഷ്യന്മാരോടൊപ്പമുണ്ടായിരുന്നശേഷം, അവൻ സ്വർഗത്തിൽ കയറിയതായി ബൈബിൾ പറയുന്നു. മേടം വെളിപ്പെടുത്തുന്നതുപോലെ തന്നെ കുഞ്ഞാട് ജീവനോടെയും സ്വർഗത്തിലുമായിരിക്കുന്നു

പിന്നീട് ഇതേ ദർശനത്തിൽ യോഹന്നാൻ കണ്ടു:

ഇതിന്റെശേഷം സകല ജാതികളിലും ഗോത്രങ്ങളിലും വംശങ്ങളിലും ഭാഷകളിലും നിന്ന് ഉള്ളതായി ആർക്കും എണ്ണിക്കൂടാത്ത ഒരു മഹാപുരുഷാരം വെള്ള നിലയങ്കി ധരിച്ചു കൈയിൽ കുരുത്തോലയുമായി സിംഹാസനത്തിനും കുഞ്ഞാടിനും മുമ്പാകെ നില്ക്കുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു. 10രക്ഷ എന്നുള്ളത് സിംഹാസനത്തിൽ ഇരിക്കുന്നവനായ നമ്മുടെ ദൈവത്തിന്റെയും കുഞ്ഞാടിന്റെയും ദാനം എന്ന് അവർ അത്യുച്ചത്തിൽ ആർത്തുകൊണ്ടിരുന്നു.

വെളിപ്പാട് 7:9-10

കുഞ്ഞാടിന്റെ അടുത്തെത്തിയ മീനത്തിലെ മീനുകളാൽ പ്രതീകപ്പെട്ട ജനം ഇവയാണ്. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ക്ഷയത്തിന്റെയും മരണത്തിന്റെയും കെട്ടുകൾ തകർന്നിരിക്കുന്നു. മേടം മീനത്തിലെ മത്സ്യങ്ങളെ ബന്ധിക്കുന്ന ബാൻഡുകൾ തകർത്തു. രക്ഷയുടെയും നിത്യജീവന്റെയും പൂർണ്ണത അവർക്ക് ലഭിച്ചു.

പുരാതന മേടം ജാതകം

ഗ്രീക്ക് പദമായ ‘ഹൊറോ’ (മണിക്കൂർ) എന്നതിൽ നിന്നാണ് ‘ഹൊറൊസ്കോപ്പ്’ എന്ന ഇംഗ്ലീഷ് പദം വരുന്നത്, കൂടാതെ നിരവധി ശുഭ സമയങ്ങളെ ബൈബിൾ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. രചനകളിലെ നിർണായക കന്നി മുതൽ മീനം വരെയുള്ള ‘ഹോറോസ്’ നാം വായിക്കുന്നു. ഹൊസ്കോപ്പിലെ മറ്റൊരു ഗ്രീക്ക് പദം – സ്കോപ്പസിലൂടെ (σκοπός) – മേടം വായിക്കപ്പെടുന്നു. സ്കോപ്പസ് എന്നാൽ നോക്കുക, ചിന്തിക്കുക അല്ലെങ്കിൽ പരിഗണിക്കുക എന്നാണ് അർത്ഥം. ദൈവത്തിന്റെ നിത്യ കുഞ്ഞാടിന്റെ രാശിചിഹ്നത്തെ മേടം അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. അതിനാൽ മേടത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ കൃത്യമായ സമയപരിധിയില്ല, എന്നാൽ നമ്മൂടെ ശ്രദ്ധ ആട്ടിൻ കുട്ടിയിലാണ്. .

ശാഠ്യത്താലോ ദുരഭിമാനത്താലോ ഒന്നും ചെയ്യാതെ താഴ്മയോടെ ഓരോരുത്തൻ മറ്റുള്ളവനെ തന്നെക്കാൾ ശ്രേഷ്ഠൻ എന്ന് എണ്ണിക്കൊൾവിൻ. 4ഓരോരുത്തൻ സ്വന്തഗുണമല്ല മറ്റുള്ളവന്റെ ഗുണവും കൂടെ നോക്കേണം. 5ക്രിസ്തുയേശുവിലുള്ള ഭാവംതന്നെ നിങ്ങളിലും ഉണ്ടായിരിക്കട്ടെ. 6അവൻ ദൈവരൂപത്തിൽ ഇരിക്കെ ദൈവത്തോടുള്ള സമത്വം മുറുകെ പിടിച്ചുകൊള്ളേണം 7എന്ന് വിചാരിക്കാതെ ദാസരൂപം എടുത്തു 8മനുഷ്യസാദൃശ്യത്തിലായി തന്നെത്താൻ ഒഴിച്ച് വേഷത്തിൽ മനുഷ്യനായി വിളങ്ങി തന്നെത്താൻ താഴ്ത്തി മരണത്തോളം ക്രൂശിലെ മരണത്തോളം തന്നെ, അനുസരണമുള്ളവനായിത്തീർന്നു. 9അതുകൊണ്ടു ദൈവവും അവനെ ഏറ്റവും ഉയർത്തി സകല നാമത്തിനും മേലായ നാമം നല്കി; 10അങ്ങനെ യേശുവിന്റെ നാമത്തിങ്കൽ സ്വർലോകരുടെയും ഭൂലോകരുടെയും അധോലോകരുടെയും മുഴങ്കാലൊക്കെയും മടങ്ങുകയും 11എല്ലാ നാവും “യേശുക്രിസ്തു കർത്താവ്” എന്ന് പിതാവായ ദൈവത്തിന്റെ മഹത്ത്വത്തിനായി ഏറ്റുപറകയും ചെയ്യേണ്ടിവരും.

ഫിലിപ്പ്യർ 2:3-11

മേടം ആട്ടിൻ കുട്ടിയെ ഒരിക്കലും മണിക്കൂർ കുറച്ചു കാട്ടുന്നില്ല. എന്നാൽ ഈ ആട് വ്യത്യസ്ത തലങ്ങളിൽ മഹത്വീകരിക്കപ്പെട്ടു.  നാം അവനെ ആദ്യം കാണുന്നത് ദൈവത്തിന്റെ സ്വഭാവത്തിലാണ് (അല്ലെങ്കിൽ രൂപത്തിൽ). കാലത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ ഒരു മനുഷ്യനായിത്തീരുകയും ഒരു സേവകനായി മരിക്കുകയും ചെയ്യണം എന്ന് ആസൂത്രണം ചെയ്തിരുന്നു. കന്നി ആദ്യം തന്റെ വംശാവലി ‘മനുഷ്യ സാദൃശ്യം’ ആണ് എന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. മകരം തന്റെ മരണത്തോടുള്ള അനുസരണം പ്രകടിപ്പിച്ചു. എന്നാൽ മരണം അവസാനമല്ല. മരണത്തിന് അവനെ പിടിച്ചുനിർത്താൻ കഴിയാത്തതിനാൽ, ഇപ്പോൾ ആട് സ്വർഗ്ഗത്തിലേക്ക് എടുക്കപ്പെടുകയും ജീവനോടെ സകലത്തിന്റെയും മേൽനോട്ടം വഹിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ ഉയർന്ന അധികാരത്തിൽ നിന്നും ശക്തിയിൽ നിന്നുമാണ് കുഞ്ഞാട് രാശി രാശിചക്രത്തിന്റെ അവസാന അദ്ധ്യായം ആയ ഇടവം ആരംഭിക്കുന്നത്. പുരാതന രാശിചക്രത്തിലെ ധനു രാശി പ്രവചിക്കുന്നതുപോലെ, ദാസനായല്ല, ശത്രുവിനെ കീഴടക്കാൻ ന്യായവിധിയിൽ വരാൻ അവൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്.

നിങ്ങളുടെ മേടം വായന

നിങ്ങൾക്കും എനിക്കും ഏരീസ് ജാതകം വായന ഈ രീതിയിൽ പ്രയോഗിക്കാൻ കഴിയും:

ഇരുണ്ട രാത്രിക്കു ശേഷമാണ് പ്രഭാതത്തിന്റെ തെളിച്ചം വരുന്നതെന്ന് മേടം പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു. ഇരുണ്ട രാത്രി നിങ്ങളിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്നതിനുള്ള ഒരു രീതി ജീവിതത്തിനുണ്ട്. നിങ്ങളെ എന്തിനായി സൃഷ്ടിച്ചുവോ അതിനെക്കാൾ കുറവുള്ള എന്തെങ്കിലും തിരഞ്ഞെടുക്കുവാനോ ഉപേക്ഷിക്കാനോ, വിട്ടു കൊടുക്കുവാനോ നിങ്ങൾ പ്രലോഭിപ്പിക്കപ്പെടാം. മുന്നോട്ട് പോകാനുള്ള ചൈതന്യം കണ്ടെത്തുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ സാഹചര്യങ്ങളും സ്ഥിതികൾക്കും അപ്പുറം നോക്കേണ്ടതുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യത്തിലേക്ക് നിങ്ങൾ നോക്കണം. മേടത്തിന്റെ വിശാലപ്പെടുത്തിയാണ് നിങ്ങൾ അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത്. നിങ്ങൾ മേടം രാശിക്കാരനാണെങ്കിൽ നിങ്ങൾ അവന്റെ മുകളിൽ കയറിയിരിക്കും, അവൻ ഏറ്റവും ഉയർന്ന സ്ഥാനത്താണ്, അവൻ നിങ്ങളെ അവനോടൊപ്പം കൊണ്ടുപോകും. നിങ്ങൾ അവന്റെ ശത്രുവായിരിക്കുമ്പോൾ തന്നെ നിങ്ങളുടെ ബന്ധം മകരം വഴി പുനഃസ്ഥാപിച്ചു, എത്ര അധികം ഇപ്പോൾ അവനോട് അനുയോജ്യമായ ഒരാളായ നിങ്ങളെ മേടം ‘ജീവൻ രക്ഷിക്കും? നിങ്ങൾ അവന്റെ പാത പിന്തുടരണം എന്നത് മാത്രമാണ് വേണ്ടത്, അത് ഉയരുന്നതിന് മുമ്പായി അവന്റെ പാത താഴേക്ക് പോയി. അതിനാൽ നിങ്ങളുടേതും അതുപോലെ തന്നെയായിരിക്കണം.

എങ്ങനെ തുടരാം? മേടം ജീവിതത്തിൽ എപ്പോഴും സന്തോഷിക്കുക. ഞാൻ വീണ്ടും പറയും: സന്തോഷിക്കൂ! നിങ്ങളുടെ സൌമ്യത സകല മനുഷ്യരും അറിയട്ടെ; മേടം വരുവാൻ അടുത്തിരിക്കുന്നു.
ഒന്നിനെക്കുറിച്ചും വിചാരപ്പെടരുതു; എല്ലാറ്റിലും പ്രാർത്ഥനയാലും അപേക്ഷയാലും നിങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങൾ സ്തോത്രത്തോടുകൂടെ ദൈവത്തോടു അറിയിക്കയത്രേ വേണ്ടതു. എന്നാൽ സകലബുദ്ധിയേയും കവിയുന്ന ദൈവ സമാധാനം നിങ്ങളുടെ ഹൃദയങ്ങളെയും നിനവുകളെയും ക്രിസ്തുയേശുവിങ്കൽ കാക്കും.
ഒടുവിൽ സഹോദരന്മാരേ, സത്യമായതു ഒക്കെയും ഘനമായതു ഒക്കെയും നീതിയായതു ഒക്കെയും നിർമ്മലമായതു ഒക്കെയും രമ്യമായതു ഒക്കെയും സല്കീർത്തിയായതു ഒക്കെയും സൽഗുണമോ പുകഴ്ചയോ അതു ഒക്കെയും ചിന്തിച്ചുകൊൾവിൻ.

കുഞ്ഞാടിന്റെ മടങ്ങിവരവ്

അതിനാൽ, യേശുവിന്റെ (കുഞ്ഞാടിന്റെ) വിജയത്തിന്റെ ഫലം സ്വീകരിക്കുന്നവർക്ക് നൽകുന്ന നേട്ടങ്ങളെ കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള പുരാതന രാശിചക്രത്തിന്റെ രണ്ടാമത്തെ അദ്ധ്യായം മേടം അവസാനിപ്പിക്കുന്നു. എന്തുകൊണ്ട് ജീവൻ എന്ന ദാനം സ്വീകരിച്ചു കൂടാ?

അവസാന ഭാഗം അതായത് പുരാതന രാശിചക്രത്തിന്റെ 9-12 അദ്ധ്യായങ്ങൾ, മേടം കുഞ്ഞാട് അവൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്തതുപോലെ മടങ്ങിവരുമ്പോൾ എന്തു സംഭവിക്കുന്നു എന്ന് പറയുന്നു. യോഹന്നാൻ കണ്ട കുഞ്ഞാടിന്റെ അതേ ദർശനത്തിലാണ് ഇത് പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്:

ഞങ്ങളുടെമേൽ വീഴുവിൻ; സിംഹാസനത്തിൽ ഇരിക്കുന്നവന്റെ മുഖം കാണാതവണ്ണവും കുഞ്ഞാടിന്റെ കോപം തട്ടാതവണ്ണവും ഞങ്ങളെ മറപ്പിൻ. 

വെളിപ്പാട് 6:16

രാശിചക്രത്തിലൂടെയു, മേടത്തിലൂടെയും  കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ

പുരാതന രാശിചക്രത്തിൽ ഇത് ഇടവത്തിൽ ആരംഭിക്കുന്നു. പുരാതന ജ്യോതിഷ ജ്യോതിഷത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനം ഇവിടെ മനസിലാക്കുക. കന്നിയിൽ നിന്ന് അതിന്റെ തുടക്കം വായിക്കുക.

എന്നാൽ മേടം രാശിയെ കുറിച്ചുള്ള പുസ്തകങ്ങളിൽ ആഴത്തിൽ പോകുന്നതിന് കാണുക:

സോഡിയാക് അധ്യായങ്ങളുടെ PDF ഒരു പുസ്തകമായി ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *