പുരാതന രാശിചക്രത്തിലെ നിങ്ങളുടെ ഇടവം രാശി

ഇടവം അഥവാ വ്രിഷ്, ശക്തമായ കൊമ്പുകളുള്ള കാളയുടെചിത്രം സൃഷ്ടിക്കുന്നു. ജ്യോതിഷ രാശിചക്രത്തിന്റെ ഇന്നത്തെ ജാതക വ്യാഖ്യാനത്തിൽ, നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലിയിലൂടെ നിങ്ങളുടെ വ്യക്തിത്വത്തെക്കുറിച്ചുള്ള സ്നേഹം, ഭാഗ്യം, സമ്പത്ത്, ആരോഗ്യം, ഉൾക്കാഴ്ച എന്നിവ കണ്ടെത്തുന്നതിന് ഇടവം ജാതകത്തിന്റെ ഉപദേശം നിങ്ങൾ പിന്തുടരുന്നു.

എന്നാൽ കാള എവിടെ നിന്ന് വന്നു?

ആദ്യത്തെ ജ്യോതിഷികൾക്ക് ഇത് എന്താണ് അർത്ഥമാക്കിയിരുന്നത്?

മുന്നറിയിപ്പ്! ഇതിന് ഉത്തരം നൽകുന്നത് നിങ്ങളുടെ ജ്യോതിഷത്തെ അപ്രതീക്ഷിത രീതികളിൽ തുറക്കും – നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലി പരിശോധിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ഉദ്ദേശിച്ചതിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ മറ്റൊരു യാത്രയിലേക്ക് നയിക്കും.

പുരാതന രാശിചക്രത്തിൽ, പന്ത്രണ്ട് ജ്യോതിഷ രാശികളിൽ ഒൻപതാമത്തേതാണ് ഇടവം, കൂടാതെ ഇതെല്ലാം ചേർന്ന് ഒരു ശ്രേഷ്ഠമായ കഥ ഉണ്ടാക്കുന്നു. പുരാതന ജ്യോതിഷത്തിൽ ഞങ്ങൾ പര്യവേക്ഷണം നടത്തി, കന്നി മുതൽ ധനു രാശി വരെ ഒരു ജ്യോതിഷ യൂണിറ്റ് രൂപീകരിച്ച് മഹത്തായ വീണ്ടെടുപ്പുകാരനെയും അവന്റെ ശത്രുക്കളുമായുള്ള മാരകമായ പോരാട്ടത്തെയും വിവരിക്കുന്നു. മകരം മുതൽ മേടം വരെ നമുക്ക് വേണ്ടി ഈ വീണ്ടെടുപ്പുകാരന്റെ പ്രവർത്തനത്തെ കുറിച്ച് കേന്ദ്രീകരിച്ച് മറ്റൊരു യൂണിറ്റ് രൂപീകരിച്ചു. വീണ്ടെടുപ്പുകാരന്റെ മടങ്ങിവരവും അവന്റെ സമ്പൂർണ്ണ വിജയവും കേന്ദ്രീകരിച്ച് മൂന്നാമത്തെയും അവസാനത്തെയും യൂണിറ്റ് ഇടവം രൂപീകരിച്ചു. ഈ യൂണിറ്റ് ഒരു കാളയിൽ ആരംഭിക്കുകയും സിംഹത്തിൽ (ചിങ്ങം) അവസാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിനാൽ ഇത് ശക്തിയും അധികാരവും പരിഗണിക്കുന്നു.

പുരാതന രാശിചക്രത്തിൽ, ഇടവം എല്ലാവർക്കുമുള്ളതായിരുന്നു, കാരണം ഇത് എല്ലാവരേയും ബാധിക്കുന്ന സംഭവങ്ങൾ പ്രവചിക്കുന്നു. അതിനാൽ, ആധുനിക ജാതക അർത്ഥത്തിൽ നിങ്ങൾ ഒരു ഇടവം അല്ലെങ്കിലും, ഇടവ ജ്യോതിഷത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന പുരാതന കഥ മനസ്സിലാക്കേണ്ടതാണ്.

ജ്യോതിഷത്തിൽ ഇടവം രാശി

പ്രമുഖ കൊമ്പുകളുള്ള കാളയെ സൃഷ്ടിക്കുന്ന നക്ഷത്രങ്ങളുടെ ഒരു കൂട്ടമാണ് ഇടവം (അല്ലെങ്കിൽ വ്രിഷ്). ഇടവം നക്ഷത്രങ്ങളെ നിരീക്ഷിക്കുക. ഈ ചിത്രത്തിൽ കൊമ്പുകളുള്ള കാളയോട് സാമ്യമുള്ള എന്തെങ്കിലും നിങ്ങൾക്ക് കാണുവാൻ സാധിക്കുന്നുവോ?

ഇടവം നക്ഷത്രങ്ങൾ

രാശിചക്രത്തിന്റെ മറ്റ് ജ്യോതിഷ ചിത്രങ്ങളോടൊപ്പം ഇടവത്തിന്റെ നാഷണൽ ജിയോഗ്രാഫിക് ഇമേജ് ഇതാ. നിങ്ങൾക്ക് വ്യക്തമായി കാളയെ കാണുവാൻ സാധിക്കുന്നുണ്ടോ?

നാഷണൽ ജിയോഗ്രാഫിക്കിലെ ഇടവം

വരികളുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച ഇടവം രൂപപ്പെടുന്ന നക്ഷത്രങ്ങൾ കാണുക. കൊമ്പുകളുള്ള കാളയെ മികച്ചതായി കാണാമോ? ഇത് ഒരു കോസ്മിക് അക്ഷരം കെ പോലെ തോന്നുന്നു.

വരികളാൽ ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഇടവം നക്ഷത്രങ്ങൾ

എന്നാൽ ഈ അടയാളം മനുഷ്യചരിത്രത്തിൽ നമുക്കറിയാവുന്നിടത്തോളം കാലം പിന്നോട്ട് പോകുന്നു. 2000 വർഷത്തിലേറെ പഴക്കമുള്ള ഈജിപ്തിലെ ഡെൻഡെര ക്ഷേത്രത്തിലെ രാശിചക്രമാണ് ഇവിടെ, ഇടവത്തിന്റെ കാളയുടെ ചിത്രം ചുവന്ന നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു.

ഡെൻഡെറ രാശിചക്രത്തിലെ ഇടവം

മുമ്പത്തെ നക്ഷത്രരാശികളെപ്പോലെ, കാളയുടെ ചിത്രം നക്ഷത്രങ്ങളിൽ നിന്ന് ലഭിച്ചതല്ല. പകരം, ഒരു മുന്നോട്ട് ആയുന്ന കാളയുടെ എന്ന ആശയം ആദ്യം വന്നു. ആദ്യത്തെ ജ്യോതിഷികൾ പിന്നീട് ജ്യോതിഷത്തിലൂടെ ഈ ചിത്രം നക്ഷത്രങ്ങൾക്ക് നൽകി. പൂർവ്വികർക്ക് ഇടവം രാശി അവരുടെ കുട്ടികൾക്ക് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കാനും മുന്നോട്ട് ആയുന്ന കാളയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കഥ പറയാനും കഴിഞ്ഞു.

പക്ഷെ എന്തിന്? പൂർവ്വികർക്ക് ഇത് എന്താണ് അർത്ഥമാക്കിയത്?

ഇടവത്തിലെ കാളയുടെ യഥാർത്ഥ അർത്ഥം

ഇടവത്തിന്റെ ചിത്രം പ്രമുഖ കൊമ്പുകളുള്ള തല താഴ്ത്തി, മുന്നോട്ട് ആയുന്ന കാളയെ കാണിക്കുന്നു,. കാള തീവ്രമായ ദേഷ്യം കാണിക്കുന്നു – അതിന്റെ പാതയിലുള്ള ആരെയും നശിപ്പിക്കുവാനും, വേഗതയേറിയതും അതിരുകളില്ലാത്തതുമായ ഊർജ്ജം ഉപയോഗിച്ച് മുന്നോട്ട് ഓടുവാനും തയ്യാറാണ്.

ഇടവം ജ്യോതിഷപ്രതിഭയായി – പ്ലീയഡെസ് വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു

ഇടവത്തിന്റെ കഴുത്തിന് നടുവിലുള്ള പ്ലീയേഡ്സ് (അല്ലെങ്കിൽ സെവൻ സിസ്റ്റേഴ്സ്) എന്നറിയപ്പെടുന്ന നക്ഷത്രഗ്രൂപ്പാണ് ചുവപ്പ് നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നത്. പ്ലേയാഡുകളെക്കുറിച്ചുള്ള ആദ്യത്തെ നേരിട്ടുള്ള പരാമർശം ബൈബിളിലെ ഇയ്യോബ് പുസ്തകത്തിൽ നിന്നാണ് കാണുന്നത്. ഇയ്യോബ് ഏകദേശം 4000 വർഷം മുമ്പ് അബ്രഹാമിന്റെ കാലത്താണ് ജീവിച്ചിരുന്നത്. അവിടെ നാം ഇങ്ങനെ വായിക്കുന്നു:

അവൻ സപ്തർഷി, മകയിരം, കാർത്തിക ഇവയെയും

തെക്കേ നക്ഷത്രമണ്ഡലത്തെയും ഉണ്ടാക്കുന്നു.

സങ്കീർത്തനം 132:17

അതിനാൽ സൃഷ്ടാവാണ് പ്ലേയാഡ്സ് (ഇടവവും) ഉൾപ്പെടെയുള്ള നക്ഷത്രരാശികൾ ഉണ്ടാക്കിയത്. ഇടവത്തിന്റെ കൊമ്പുകളും സങ്കീർത്തനങ്ങളും മനസ്സിലാക്കാനുള്ള താക്കോലാണ്. ക്രിസ്തു വരേണ്ടത് ദാവീദിന്റെ സന്തതിയായിട്ടാണ് (‘അഭിഷിക്തൻ’ എന്ന ശീർഷകം = ‘ക്രിസ്തു’). വരാനിരിക്കുന്ന ക്രിസ്തുവിനെ വിവരിക്കുന്ന ചിത്രങ്ങളിൽ ‘കൊമ്പ്’ ഉണ്ടായിരുന്നു.

അവിടെ ഞാൻ ദാവീദിന് ഒരു കൊമ്പു മുളപ്പിക്കും;

എന്റെ അഭിഷിക്തന് ഒരു ദീപം ഒരുക്കീട്ടുമുണ്ട്.

സങ്കീർത്തനം 132:17

എങ്കിലും എന്റെ കൊമ്പ് നീ കാട്ടുപോത്തിന്റെ കൊമ്പുപോലെ ഉയർത്തും;

പുതിയ എണ്ണ എന്നെ തേപ്പിക്കുന്നു.

സങ്കീർത്തനം 92:10

 ‘കൊമ്പ്’ അധികാരത്തെയും ബലത്തെയും പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. അഭിഷിക്തൻ (ക്രിസ്തു) ദാവീദിന്റെ കൊമ്പായിരുന്നു. ആദ്യ വരവിൽ അവൻ ഒരു ദാസനായി വന്നതിനാൽ കൊമ്പ് പ്രയോഗിച്ചില്ല. എന്നാൽ അവന്റെ രണ്ടാം വരവ് എങ്ങനെയായിരിക്കുമെന്ന് ചിന്തിക്കുക.


കാളയുടെ വരവ്

1ജാതികളേ, അടുത്തുവന്നു കേൾപ്പിൻ; വംശങ്ങളേ, ശ്രദ്ധതരുവിൻ; ഭൂമിയും അതിന്റെ നിറവും ഭൂതലവും അതിൽ മുളയ്ക്കുന്നതൊക്കെയും കേൾക്കട്ടെ. 2യഹോവയ്ക്കു സകല ജാതികളോടും കോപവും അവരുടെ സർവസൈന്യത്തോടും ക്രോധവും ഉണ്ട്; അവൻ അവരെ ശപഥാർപ്പിതമായി കൊലയ്ക്ക് ഏല്പിച്ചിരിക്കുന്നു. 3അവരുടെ ഹതന്മാരെ എറിഞ്ഞുകളയും; അവരുടെ ശവങ്ങളിൽനിന്നു നാറ്റം പുറപ്പെടും; അവരുടെ രക്തംകൊണ്ടു മലകൾ ഒഴുകിപ്പോകും. 4ആകാശത്തിലെ സൈന്യമെല്ലാം അലിഞ്ഞുപോകും; ആകാശവും ഒരു ചുരുൾപോലെ ചുരുണ്ടുപോകും; അതിലെ സൈന്യമൊക്കെയും മുന്തിരിവള്ളിയുടെ ഇല വാടി പൊഴിയുന്നതുപോലെയും അത്തിവൃക്ഷത്തിന്റെ കായ് വാടി പ്പൊഴിയുന്നതുപോലെയും പൊഴിഞ്ഞുപോകും. 5എന്റെ വാൾ സ്വർഗത്തിൽ ലഹരിച്ചിരിക്കുന്നു; അത് എദോമിന്മേലും എന്റെ ശപഥാർപ്പിത ജാതിയുടെമേലും ന്യായവിധിക്കായി ഇറങ്ങിവരും. 6യഹോവയുടെ വാൾ രക്തം പുരണ്ടും കൊഴുപ്പു പൊതിഞ്ഞും ഇരിക്കുന്നു; കുഞ്ഞാടുകളുടെയും കോലാടുകളുടെയും രക്തംകൊണ്ടും ആട്ടുകൊറ്റന്മാരുടെ മൂത്രപിണ്ഡങ്ങളുടെ കൊഴുപ്പുകൊണ്ടും തന്നെ; യഹോവയ്ക്കു ബൊസ്രയിൽ ഒരു യാഗവും എദോംദേശത്ത് ഒരു മഹാസംഹാരവും ഉണ്ട്. 7അവയോടുകൂടെ കാട്ടുപോത്തുകളും കാളകളോടുകൂടെ മൂരികളും വീഴും; അവരുടെ ദേശം രക്തം കുടിച്ചു ലഹരി പിടിക്കും; അവരുടെ നിലം കൊഴുപ്പുകൊണ്ടു നിറഞ്ഞിരിക്കും. 8അതു യഹോവ പ്രതികാരം നടത്തുന്ന ദിവസവും സീയോന്റെ വ്യവഹാരത്തിൽ പ്രതിഫലം കൊടുക്കുന്ന സംവത്സരവും ആകുന്നു. 

യെശയ്യാവ് 34:1-8

നക്ഷത്രങ്ങളുടെ അലിഞ്ഞുചേരൽ യേശുവിന്റെ മടങ്ങിവരവിന്റെ അടയാളമാണെന്ന് കൃത്യമായി പറഞ്ഞതാണ്. യെശയ്യാ പ്രവാചകൻ (ബിസി 700) ഇതേ സംഭവം പ്രവചിക്കുന്നു. ലോകത്തെ നീതിയോടെ വിധിക്കാൻ ക്രിസ്തു വരുന്ന സമയത്തെ ഇത് വിവരിക്കുന്നു – അതായത് വരാനിരിക്കുന്ന ന്യായവിധിയുടെ മണിക്കൂർ. സ്വർഗ്ഗത്തിൽ ഇത് ഇടവം രാശിയോട്  ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നു, അത് പുസ്തകത്തിൽ എഴുതിയിരിക്കുന്നു. അവൻ ന്യായാധിപനായി വരുന്നു.

ഇടവം ജാതകം

പ്രവചന രചനകൾ ഇടവം ‘ഹോറോ’യെ ഇങ്ങനെ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു.

6വേറൊരു ദൂതൻ ആകാശമധ്യേ പറക്കുന്നതു ഞാൻ കണ്ടു; ഭൂവാസികളായ സകല ജാതിയും ഗോത്രവും ഭാഷയും വംശവും ആയവരോട് അറിയിപ്പാൻ അവന്റെ പക്കൽ ഒരു നിത്യസുവിശേഷം ഉണ്ടായിരുന്നു. 7ദൈവത്തെ ഭയപ്പെട്ട് അവന് മഹത്ത്വം കൊടുപ്പിൻ; അവന്റെ ന്യായവിധിയുടെ നാഴിക വന്നിരിക്കുന്നു; ആകാശവും ഭൂമിയും സമുദ്രവും നീരുറവുകളും ഉണ്ടാക്കിയവനെ നമസ്കരിപ്പിൻ എന്ന് അവൻ അത്യുച്ചത്തിൽ പറഞ്ഞുകൊണ്ടിരുന്നു.

വെളിപ്പാട് 14: 6-7

ഈ മണിക്കൂർ വരുമെന്നും പുരാതന ജ്യോതിഷ ജാതകത്തിൽ ഇടവം അടയാളപ്പെടുത്തുന്ന മണിക്കൂറാണെന്നും പ്രവചന പുസ്തകങ്ങൾ പറയുന്നു.

നിങ്ങളുടെ ഇടവം വായന

നിങ്ങൾക്കും എനിക്കും ഇന്ന് ടോറസ് ജാതകം ഇങ്ങനെ വായിക്കാൻ കഴിയും.

ആകാശത്തിലെ എല്ലാ വെളിച്ചങ്ങളും മങ്ങിപോകുന്ന തരത്തിൽ ഒരു വലിയ ആഘാതത്തോടെ അവസാനം വരുമെന്ന് ഇടവം നമ്മോട് പറയുന്നു. ഏതെങ്കിലും നക്ഷത്രവുമായി വിന്യസിക്കാൻ ചുറ്റും ഗ്രഹങ്ങളൊന്നും ഉണ്ടാകില്ല. അതിനാൽ വെളിച്ചം ഉള്ളപ്പോൾ തന്നെ നിങ്ങളുടെ സമയം നന്നായി ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. ഇത് ആരംഭിക്കാനുള്ള നല്ലൊരു കാര്യം നിങ്ങളുടെ വിനയ സ്വഭാവത്തിൽ മാറ്റം വരുത്തുക എന്നതാണ്, കാരണം ദൈവം അഹങ്കാരികളെ എതിർക്കുന്നു, എന്നാൽ എളിയവർക്ക് കൃപ നൽകുന്നു. മറ്റൊരു വിധത്തിൽ പറഞ്ഞാൽ, അവനും നിങ്ങളിൽ ഉള്ള അഹങ്കാരവും  തമ്മിൽ യാതൊരു പൊരുത്തവും ഇല്ല. അതിന്റെ ശബ്ദത്താൽ, ആ മണിക്കൂറിൽ നിങ്ങൾ വളരെയധികം കരുണ തേടും. നിങ്ങൾ അവനെ സ്നേഹിക്കുന്നുണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്നതാണ് ആ മണിക്കൂറിൽ അവൻ പരീക്ഷിക്കുന്ന ഒരു സ്വഭാവം. നിങ്ങൾ അവനെ സ്നേഹിക്കുന്നുവെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് എങ്ങനെ അറിയാം? അവന്റെ കല്പനകളെ കാത്തുസൂക്ഷിച്ചാൽ നിങ്ങൾ അവനെ സ്നേഹിക്കുന്നു. ഏറ്റവും ചുരുങ്ങിയത്, അവന്റെ കൽപ്പനകൾ കാത്തുസൂക്ഷിക്കുകയെന്നാൽ അവ അറിയുകയും അവ ചെയ്യുകയുമാണ്.

പരസ്പരം സ്നേഹിക്കുക എന്നത് അവൻ വളരെ വിലമതിക്കുന്ന മറ്റൊരു സ്വഭാവമാണ്. തീർച്ചയായും സ്നേഹം എന്താണെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള അവന്റെ ആശയം നിങ്ങളുടേതിനേക്കാൾ വ്യത്യസ്തമായിരിക്കാം, അതിനാൽ യഥാർത്ഥ സ്നേഹം എന്താണെന്ന് അവൻ പറയുന്നത് നിങ്ങൾ അറിയാൻ ആഗ്രഹമുണ്ടാകാം. അവന്റെ സ്നേഹത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ആശയം ജോലിയിലായാലും വീട്ടിലായാലും പ്രണയത്തിലായാലും ഏത് ബന്ധത്തിലും വളരെ ആഴങ്ങളിൽ എത്തിക്കും. സ്നേഹം നിങ്ങൾക്ക് എന്ത് വികാരം നൽകും എന്നല്ല മറിച്ച്  സ്നേഹം നിങ്ങളെ എന്തു ചെയ്യിപ്പിക്കും എന്ത് ചെയ്യിപ്പിക്കുകയില്ല എന്ന് സംസാരിച്ചു. സ്നേഹം ക്ഷമയും ദയയുമാണ്, അസൂയ തോന്നുന്നില്ല, പ്രശംസിക്കുന്നില്ല, അഭിമാനിക്കുന്നില്ലെന്നും അവൻ പറഞ്ഞു. ഈ സ്വഭാവസവിശേഷതകൾ നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാൻ പരിശീലിക്കുന്നത് നിങ്ങളെ ഇടവം രാത്രിക്കുള്ള തയ്യാറെടുപ്പിന് സഹായിക്കും. ഒരു അന്തിമചിന്ത എന്ന നിലയിൽ, എല്ലാ രാജ്യങ്ങൾക്കും ദൂതന്മാർ പ്രഖ്യാപിക്കേണ്ട ‘നിത്യ സുവിശേഷം’ എന്താണെന്ന് അറിയാൻ ഇത് സഹായിക്കും.

രാശിചക്രത്തിലൂടെ കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ ഇടവത്തിലേക്ക്

ഇടവത്തിൽ ന്യായവിധി ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ഈ വിധി കടന്നു പോകുന്നവർക്ക് എന്ത് സംഭവിക്കുമെന്ന് മിഥുനം ചിത്രീകരിക്കും. പുരാതന ജ്യോതിഷ ജ്യോതിഷത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനം ഇവിടെ മനസിലാക്കുക. കന്നിയിൽ നിന്ന് അതിന്റെ തുടക്കം വായിക്കുക.

എന്നാൽ ഇടവത്തിലേക്ക് കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ പോകാൻ കാണുക

സോഡിയാക് അധ്യായങ്ങളുടെ PDF ഒരു പുസ്തകമായി ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *