പുരാതന രാശിചക്രത്തിലെ നിങ്ങളുടെ ജെമിനി റാസി

മിഥുനം ഇരട്ടകൾ എന്നതിന്റെ ലാറ്റിൻ പദം ആണ്, രണ്ട് വ്യക്തികളുടെ സാധാരണയായി (എന്നാൽ എല്ലായ്പ്പോഴും അല്ല) ഇരട്ടകളായ പുരുഷന്മാരുടെ ഒരു ചിത്രം രൂപപ്പെടുത്തുന്നു. പുരാതന രാശിചക്രത്തിന്റെ ആധുനിക ജ്യോതിഷ ജാതക വായനയിൽ, സ്നേഹം, ഭാഗ്യം, ആരോഗ്യം എന്നിവ കണ്ടെത്തുന്നതിനും നിങ്ങളുടെ വ്യക്തിത്വത്തെക്കുറിച്ച് ഉൾക്കാഴ്ച നേടുന്നതിനും മിഥുനം രാശിഫലം ഉപദേശം നിങ്ങൾ പിന്തുടരുന്നു.

എന്നാൽ പൂർവ്വീകർക്ക് മിഥുനംയിൽ നിന്ന് എന്താണ് മനസ്സിലായത്?

മുന്നറിയിപ്പ്! ഇതിന് ഉത്തരം നൽകുന്നത് നിങ്ങളുടെ ജ്യോതിഷത്തെ അപ്രതീക്ഷിത രീതികളിൽ തുറക്കും – നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലി പരിശോധിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ഉദ്ദേശിച്ചതിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ മറ്റൊരു യാത്രയിലേക്ക് നയിക്കും.

ഞങ്ങൾ പുരാതന ജ്യോതിഷം പര്യവേക്ഷണം ചെയ്തു, (കന്നി)വിർഗോ മുതൽ (ഇടവം) ടാരസ് വരെയുള്ള പുരാതന കുണ്ഡലികൾ പരിശോധിച്ച ശേഷം ഞങ്ങൾ മിഥുനം അഥവാ മിഥുനുമായി തുടരുന്നു.

നക്ഷത്രങ്ങളിലെ മിഥുനം നക്ഷത്രസമൂഹം

മിഥുനം രൂപപ്പെടുന്ന നക്ഷത്രസമൂഹത്തിന്റെ ഈ ചിത്രം നിരീക്ഷിക്കുക. നക്ഷത്രങ്ങളിൽ ഇരട്ടകളോട് സാമ്യമുള്ള എന്തെങ്കിലും നിങ്ങൾക്ക് കാണാമോ?

മിഥുനം നക്ഷത്ര സമൂഹത്തിന്റെ ചിത്രം. നിങ്ങൾക്ക് ഇരട്ടകളെ കാണാമോ?

മിഥുനം നക്ഷത്രങ്ങളെ വരികളുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചാൽ ഇപ്പോഴും ഇരട്ടകളെ ‘കാണാൻ’ പ്രയാസമാണ്. നമുക്ക് രണ്ട് വ്യക്തികളെ കാണാൻ കഴിയും, എന്നാൽ ‘ഇരട്ടകൾ’ എങ്ങനെ ഉടലെടുത്തു?

വരികളോടൊപ്പം ചേർന്ന നക്ഷത്രങ്ങളുള്ള മിഥുനം നക്ഷത്രസമൂഹം

വടക്കൻ അർദ്ധഗോളത്തിൽ കാണുന്നതുപോലെ മിഥുനം കാണിക്കുന്ന രാശിചക്രത്തിന്റെ നാഷണൽ ജിയോഗ്രാഫിക് പോസ്റ്ററിന്റെ ഒരു ഫോട്ടോ ഇതാ.

നാഷണൽ ജിയോഗ്രാഫിക് സോഡിയാക് സ്റ്റാർ ചാർട്ടിൽ മിഥുനം വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു

മിഥുനം രൂപപ്പെടുന്ന നക്ഷത്രങ്ങളെ വരികളുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ട്  പോലും ഇരട്ടകളെ കാണാൻ പ്രയാസമാണ്. എന്നാൽ മനുഷ്യചരിത്രത്തിൽ നമുക്കറിയാവുന്നിടത്തോളം മിഥുനം പോകുന്നു.

കാസ്റ്റർ & പോളക്സ് കാലങ്ങൾക്ക് മുമ്പ്

പൗലോസും കൂട്ടരും കപ്പലിൽ റോമിലേക്ക് പോകുമ്പോൾ മിഥുനത്തെ പറ്റി ബൈബിൾ പരാമർശിക്കുന്നു

“മൂന്നു മാസം കഴിഞ്ഞശേഷം ആ ദ്വീപിൽ ശീതകാലം കഴിച്ചു കിടന്നിരുന്ന അശ്വനി ചിഹ്നമുള്ളൊരു അലെക്സന്ത്രിയ കപ്പലിൽ ഞങ്ങൾ കയറി പുറപ്പെട്ടു.“

പ്രവർത്തികൾ 28:11

മിഥുനത്തിലെ രണ്ട് ഇരട്ടകളുടെ പരമ്പരാഗത പേരുകളാണ് കാസ്റ്റർ, പോളക്സ്. 2000 വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ദിവ്യ ഇരട്ടകളെക്കുറിച്ചുള്ള ആശയം സാധാരണമായിരുന്നുവെന്ന് ഇത് കാണിക്കുന്നു.

മുമ്പത്തെ രാശിചക്രങ്ങളെപ്പോലെ, രണ്ട് ഇരട്ടകളുടെ ചിത്രം നക്ഷത്രസമൂഹത്തിൽ നിന്ന് നേരിട്ട് വ്യക്തമല്ല. നക്ഷത്രസമൂഹത്തിനുള്ളിൽ ഇത് സ്വതസിദ്ധമല്ല. മറിച്ച്, ഇരട്ടകളെക്കുറിച്ചുള്ള ആശയം ആദ്യം വന്നു. ആദ്യത്തെ ജ്യോതിഷന്മാർ ഈ ആശയം നക്ഷത്രങ്ങളിലേക്ക് ഒരു അടയാളമായി പൊതിഞ്ഞു. പൂർവ്വികർക്ക് അവരുടെ കുട്ടികളെ മിഥുനം ചൂണ്ടിക്കാണിക്കാനും ഇരട്ടകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കഥ പറയാനും കഴിഞ്ഞു. നാം ഇവിടെ കണ്ടതുപോലെ അതിന്റെ യഥാർത്ഥ ജ്യോതിഷപരമായ ഉദ്ദേശ്യമായിരുന്നു ഇത്.

എന്നാൽ യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇത് എന്താണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്?

രാശിചക്രത്തിലെ മിഥുനം

ചുവടെയുള്ള ചിത്രത്തിൽ ഈജിപ്തിലെ ദെണ്ടേര ക്ഷേത്രത്തിലെ രാശിചക്രത്തിൽ മിഥുനം ചുവന്ന നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു. സൈഡ് സ്കെച്ചിൽ രണ്ട് വ്യക്തികളെയും നിങ്ങൾക്ക് കാണാം.

ഡെൻഡെറയുടെ പുരാതന ഈജിപ്ഷ്യൻ രാശിചക്രത്തിൽ മിഥുനം വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു

പുരാതന ഡെൻഡെറ രാശിചക്രത്തിൽ, രണ്ടുപേരിൽ ഒരാൾ ഒരു സ്ത്രീയാണ്. രണ്ട് പുരുഷ ഇരട്ടകൾക്കുപകരം ഈ രാശി ഒരു പുരുഷ-സ്ത്രീ ദമ്പതികളെ മിഥുനം ആയി കാണിക്കുന്നു.

മിഥുനത്തിലെ ചില സാധാരണ ജ്യോതിഷ ചിത്രങ്ങൾ ഇതാ

മിഥുനം ജ്യോതിഷ ചിത്രം – എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരു ജോഡി, പക്ഷേ ഇന്നും ചിലപ്പോൾ പുരുഷൻ / സ്ത്രീ ജോഡിയാണ്

പുരാതന കാലം മുതലുള്ള മിഥുനം എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരു ജോഡിയായിരിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട്? എന്നാൽ എല്ലായ്പ്പോഴും പുരുഷ ഇരട്ടകളല്ലേ?

പുരാതന കഥയിലെ മിഥുനം

കന്നിയിൽ ആരംഭിച്ച് നക്ഷത്രരാശികളിലൂടെ തുടരുന്ന ഒരു കഥയായി ദൈവം രാശികളെ സൃഷ്ടിച്ചുവെന്ന് ബൈബിൾ പറയുന്നു.

മിഥുനത്തിൽ ഈ കഥ തുടരുന്നു. ആധുനിക ജാതക അർത്ഥത്തിൽ നിങ്ങൾ ഒരു മിഥുനം അല്ലെങ്കിലും, മിഥുനം നക്ഷത്രങ്ങളിലെ പുരാതന ജ്യോതിഷ കഥ അറിയേണ്ടതാണ്.

മിഥുനം എന്നതിന്റെ യഥാർത്ഥ അർത്ഥം

മിഥുനം നക്ഷത്രങ്ങളുടെ പേരുകൾ അതിന്റെ യഥാർത്ഥ അർത്ഥം നമുക്ക് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. പിൽക്കാല ഗ്രീക്ക്, റോമൻ പുറജാതീയ കെട്ടുകഥകൾ ഇപ്പോൾ മിഥുനംയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്നാൽ ഇത് ശരിയായ അർത്ഥത്തെ കോട്ടി കളഞ്ഞിരിക്കുന്നു.

മധ്യകാല അറബി ജ്യോതിഷികൾ പുരാതന കാലത്തെ പോലെ നക്ഷത്രസമൂഹത്തിന് പേരുകൾ നൽകി. അറബിയിലെ ‘കാസ്റ്റർ’ എന്ന നക്ഷത്രത്തിന് അൽ-റാസ് അൽ-തൗം അൽ-മുക്കാദിം അല്ലെങ്കിൽ “മുൻ‌നിര ഇരട്ടകളുടെ തല” എന്നാണ് പേര് നൽകിയിരിക്കുന്നത്. കാസ്റ്ററിലെ പ്രമുഖൻ തേജത് പോസ്റ്റീരിയർ എന്ന നക്ഷത്രമാണ്, അതായത് “പുറം കാൽ”, അതായത് കാസ്റ്ററിന്റെ പാദത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. “കുതികാൽ” എന്നർഥമുള്ള ഇതിനെ ചിലപ്പോൾ കാൽക്സ് എന്നും വിളിക്കുന്നു. മറ്റൊരു പ്രമുഖ നക്ഷത്രത്തിന് മെബ്സുട്ട എന്ന പരമ്പരാഗത നാമമുണ്ട്, പുരാതന അറബിക് മബ്സയിൽ നിന്ന്, “നീട്ടിയ പാവ്” എന്നാണ് ഇതിന്റെ അർത്ഥം. അറബി സംസ്കാരത്തിൽ, മബ്സാ സിംഹത്തിന്റെ കൈകാലുകളെ പ്രതിനിധീകരിച്ചു.

അറബിയിൽ അൽ-റാസ് അൽ-തൗം അൽ മുഅഖറിൽ നിന്ന് “രണ്ടാമത്തെ ഇരട്ടയുടെ തല” എന്നാണ് പോളക്സ് അറിയപ്പെടുന്നത്. ഒരേ സമയം ജനിച്ച രണ്ടുപേർ എന്നല്ല അർത്ഥം, മറിച്ച് രണ്ടുപേർ പൂർത്തിയാകുകയോ ചേരുകയോ ചെയ്യുക എന്നതാണ്. സമാഗമനകൂടാരത്തിലെ രണ്ട് പലകകളെ കുറിച്ച് മോശെയുടെ നിയമത്തിൽ പറയുന്ന അതേ വാക്ക് ഇവിടെ ഉപയോഗിക്കുന്നു

ഇവ താഴെ ഇരട്ടിയായിരിക്കേണം, മേലറ്റത്തോ ഒന്നാം വളയംവരെ തമ്മിൽ ചേർന്ന് ഒറ്റയായിരിക്കേണം; രണ്ടിനും അങ്ങനെതന്നെ വേണം; അവ രണ്ടു മൂലയ്ക്കും ഇരിക്കേണം. 

പുറപ്പാട് 26:24

പെട്ടകത്തിന്റെ പെട്ടിയിൽ രണ്ട് പലകകൾ ഇരട്ടിയാക്കപ്പെടുന്നതുപോലെ, മിഥുനംയിലെ രണ്ടും ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരുന്നത് ജനന സമയത്തല്ല, മറിച്ച് ഒരു ബന്ധം വഴിയാണ്. യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ രണ്ട് പ്രവചനങ്ങളായ ‘കുതികാൽ’ (സ്കോർപിയോ (വൃശ്ചികം)), ‘സിംഹത്തിന്റെ പാവ്’ (ലിയോ (ചിങ്ങം)) എന്നിവയിലൂടെ കാസ്റ്ററിനെ തിരിച്ചറിഞ്ഞതിനാൽ, മടങ്ങിവരുന്ന യേശുവിന്റെ ജ്യോതിഷ ചിത്രമാണ് കാസ്റ്റർ.

എന്നാൽ ആരാണ് അവനോടൊപ്പം ചേർന്നത്?

രചനകൾ മിഥുനത്തിന്റെ രണ്ട് ചിത്രങ്ങളെ വിശദീകരിക്കുന്ന രണ്ട് ചിത്രങ്ങൾ നൽകുന്നു

  • 1) ഐക്യമായ സഹോദരന്മാർ
  • 2) ഒരു പുരുഷ-സ്ത്രീ ജോഡി.

മിഥുനം – ആദ്യജാതൻ…

യേശുക്രിസ്തുവിനെക്കുറിച്ച് സുവിശേഷം വിശദീകരിക്കുന്നു

അവൻ അദൃശ്യനായ ദൈവത്തിന്റെ പ്രതിമയും സർവസൃഷ്ടിക്കും ആദ്യജാതനും ആകുന്നു.

കൊലൊസ്സ്യർ 1:15

മറ്റുള്ളവർ പിന്നീട് വരുമെന്ന് ‘ആദ്യജാതൻ‘ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

അവൻ മുന്നറിഞ്ഞവരെ തന്റെ പുത്രൻ അനേകം സഹോദരന്മാരിൽ ആദ്യജാതൻ ആകേണ്ടതിന് അവന്റെ സ്വരൂപത്തോട് അനുരൂപരാകുവാൻ മുൻനിയമിച്ചുമിരിക്കുന്നു.

റോമർ 8:29

ഈ ചിത്രം സൃഷ്ടിയിലേക്ക് മടങ്ങുന്നു. ദൈവം ആദാമിനെയും ഹവ്വായെയും സൃഷ്ടിച്ചപ്പോൾ അവൻ അവരെ സൃഷ്ടിച്ചു

ഇങ്ങനെ ദൈവം തന്റെ സ്വരൂപത്തിൽ മനുഷ്യനെ സൃഷ്‍ടിച്ചു, ദൈവത്തിന്റെ സ്വരൂപത്തിൽ അവനെ സൃഷ്‍ടിച്ചു, ആണും പെണ്ണുമായി അവരെ സൃഷ്‍ടിച്ചു.

ഉല്പത്തി 1:27

ദൈവത്തിന്റെ അനിവാര്യമായ ആത്മീയ സാദൃശ്യത്തിലാണ് ദൈവം ആദാമിനെ/ മനുവിനെ സൃഷ്ടിച്ചത്. അങ്ങനെ ആദാമിനെ വിളിക്കുന്നു

കയിനാൻ എനോശിന്റെ മകൻ, എനോശ് ശേത്തിന്റെ മകൻ, ശേത്ത് ആദാമിന്റെ മകൻ, ആദാം ദൈവത്തിന്റെ മകൻ.

ലൂക്കോസ് 3:38

… & ദത്തെടുത്ത മിഥുനം സഹോദരന്മാർ

ആദാം ദൈവത്തോട് അനുസരണക്കേട് കാണിച്ചപ്പോൾ അത് ഈ സാദൃശ്യത്തെ നശിപ്പിക്കുകയും നമ്മുടെ പുത്രത്വത്തെ നശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നാൽ യേശുക്രിസ്തു ‘ആദ്യജാതനായി’ വന്നപ്പോൾ അത് പ്രതിച്ഛായ പുനഃസ്ഥാപിച്ചു. ഇപ്പോൾ യേശുവിലൂടെ…

അവനെ കൈക്കൊണ്ട് അവന്റെ നാമത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്ന ഏവർക്കും ദൈവമക്കൾ ആകുവാൻ അവൻ അധികാരം കൊടുത്തു. 13അവർ രക്തത്തിൽ നിന്നല്ല, ജഡത്തിന്റെ ഇഷ്ടത്താലല്ല, പുരുഷന്റെ ഇഷ്ടത്താലുമല്ല, ദൈവത്തിൽ നിന്നത്രേ ജനിച്ചത്. 

യോഹന്നാൻ 1:12-13

 ‘ദൈവമക്കളാകുക’ എന്നതാണ് നമുക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്ത സമ്മാനം. നാം ജനിച്ചത്‌ ദൈവമക്കളല്ല, യേശുക്രിസ്‌തുവിലൂടെ ദത്തെടുക്കലിലൂടെ നാം അവന്റെ മക്കളായിത്തീരുന്നു.

എന്നാൽ കാലസമ്പൂർണത വന്നപ്പോൾ ദൈവം തന്റെ പുത്രനെ സ്ത്രീയിൽനിന്നു ജനിച്ചവനായി ന്യായപ്രമാണത്തിൻകീഴ് ജനിച്ചവനായി നിയോഗിച്ചയച്ചത് 

ഗലാത്യർ 4:4

ഇതാണ് തുലാം (ലിബ്ര) ജാതകം വായന. ആദ്യജാതനായ യേശുക്രിസ്തു എന്ന ദാനത്തിലൂടെ ദൈവം നമ്മെ തന്റെ മക്കളായി സ്വീകരിക്കുന്നു.

മടങ്ങിവരുമ്പോൾ യേശുക്രിസ്തു രാജാവായി വാഴും. ദത്തെടുത്ത ഇളയ സഹോദരന്റെ പങ്കിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഈ കാഴ്ചപ്പാടോടെ ബൈബിൾ അവസാനിക്കുന്നു.

ഇനി രാത്രി ഉണ്ടാകയില്ല; ദൈവമായ കർത്താവ് അവരുടെമേൽ പ്രകാശിക്കുന്നതുകൊണ്ടു വിളക്കിന്റെ വെളിച്ചമോ സൂര്യന്റെ വെളിച്ചമോ അവർക്ക് ആവശ്യമില്ല. അവർ എന്നെന്നേക്കും രാജാക്കന്മാരായിരിക്കും.

വെളിപ്പാട് 22:5

എല്ലാറ്റിന്റെയും പൂർത്തീകരണത്തിലേക്ക് നോക്കുന്നതിനാൽ ഇത് മിക്കവാറും ബൈബിളിലെ അവസാന വാക്യമാണ്. ദത്തെടുത്ത സഹോദരന്മാർ ആദ്യജാതനോടൊപ്പം വാഴുന്നത് അവിടെ കാണുന്നു. പ്രഥമനും രണ്ടാമത്തെ സഹോദരനുമായി സ്വർഗത്തിൽ ഭരിക്കുന്നത് മിഥുനം പൂർവ്വികർക്ക് വളരെ മുമ്പുതന്നെ ചിത്രീകരിച്ചു.

മിഥുനം – പുരുഷനും സ്ത്രീയും ഒന്നിച്ചു

ക്രിസ്തുവും അവനുള്ളവരുമായുള്ള ബന്ധവും ചിത്രീകരിക്കാൻ ഒരു പുരുഷന്റെയും സ്ത്രീയുടെയും വിവാഹ ഐക്യവും ബൈബിൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. സൃഷ്ടി ആഴ്ചയിലെ വെള്ളിയാഴ്ച ഹവ്വായുടെ സൃഷ്ടിയുടെയും ആദാമുമായുള്ള വിവാഹത്തിന്റെയും വിശദാംശങ്ങൾ ക്രിസ്തുവുമായുള്ള ഈ ഐക്യത്തെ മുൻകൂട്ടി കാണിച്ചു. കുഞ്ഞാടിനും (ഏരീസ് (മേടം)) അവന്റെ മണവാട്ടിക്കും ഇടയിലുള്ള ഈ വിവാഹ ചിത്രത്തോടെയാണ് സുവിശേഷം അവസാനിക്കുന്നത്.

നാം സന്തോഷിച്ച് ഉല്ലസിച്ച് അവനു മഹത്ത്വം കൊടുക്കുക; കുഞ്ഞാടിന്റെ കല്യാണം വന്നുവല്ലോ; അവന്റെ കാന്തയും തന്നെത്താൻ ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നു.

 വെളിപ്പാട് 19:7

സമാപന അദ്ധ്യായം ഈ ക്ഷണം നൽകുന്നത് കുഞ്ഞാടിന്റെയും അവന്റെ വധുവിന്റെയും കോസ്മിക് ഏകീകരണത്തിലേക്കാണ്

വരിക എന്ന് ആത്മാവും മണവാട്ടിയും പറയുന്നു; കേൾക്കുന്നവനും: വരിക എന്നു പറയട്ടെ; ദാഹിക്കുന്നവൻ വരട്ടെ; ഇച്ഛിക്കുന്നവൻ ജീവജലം സൗജന്യമായി വാങ്ങട്ടെ.

വെളിപ്പാട് 22: 17

കുംഭം വിവാഹം കഴിക്കും, ആ മണവാട്ടിയാകാൻ അദ്ദേഹം നമ്മെ ക്ഷണിക്കുന്നു, ഇത് വളരെക്കാലം മുമ്പ് മിഥുനത്തിനൊപ്പം ചിത്രീകരിച്ചതാണ് – കുഞ്ഞാടിന്റെയും അവന്റെ മണവാട്ടിയുടെയും പ്രപഞ്ച ഏകീകരണം.

മിഥുനം ജാതകം

ഹൊറൊസ്കോപ്പ് എന്ന ഇംഗ്ലീഷ് പദം ഗ്രീക്ക് പദമായ ‘ഹോറോ’ (മണിക്കൂർ) എന്ന വാക്കിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്, ഇതിനർത്ഥം വിശുദ്ധ സമയത്തിന്റെ അടയാളപ്പെടുത്തൽ (സ്കോപ്പസ്) എന്നാണ്. യേശു തന്റെ വിവാഹ വിരുന്നിന്റെ കഥയിൽ മിഥുനം മണിക്കൂർ (ഹോറോ) അടയാളപ്പെടുത്തി.

സ്വർഗരാജ്യം മണവാളനെ എതിരേല്പാൻ വിളക്ക് എടുത്തുംകൊണ്ടു പുറപ്പെട്ട പത്തു കന്യകമാരോടു സദൃശം ആകും. 2അവരിൽ അഞ്ചുപേർ ബുദ്ധിയില്ലാത്തവരും അഞ്ചുപേർ ബുദ്ധിയുള്ളവരും ആയിരുന്നു. 3ബുദ്ധിയില്ലാത്തവർ വിളക്ക് എടുത്തപ്പോൾ എണ്ണ എടുത്തില്ല. 4ബുദ്ധിയുള്ളവരോ വിളക്കോടുകൂടെ പാത്രത്തിൽ എണ്ണയും എടുത്തു. 5പിന്നെ മണവാളൻ താമസിക്കുമ്പോൾ എല്ലാവരും മയക്കംപിടിച്ച് ഉറങ്ങി. 6അർധരാത്രിക്കോ മണവാളൻ വരുന്നു; അവനെ എതിരേല്പാൻ പുറപ്പെടുവിൻ എന്ന് ആർപ്പുവിളി ഉണ്ടായി. 7അപ്പോൾ കന്യകമാർ എല്ലാവരും എഴുന്നേറ്റു വിളക്കു തെളിയിച്ചു. 8എന്നാൽ ബുദ്ധിയില്ലാത്തവർ ബുദ്ധിയുള്ളവരോട്: ഞങ്ങളുടെ വിളക്കു കെട്ടുപോകുന്നതുകൊണ്ടു നിങ്ങളുടെ എണ്ണയിൽ കുറെ ഞങ്ങൾക്കു തരുവിൻ എന്നു പറഞ്ഞു. 9ബുദ്ധിയുള്ളവർ: ഞങ്ങൾക്കും നിങ്ങൾക്കും പോരാ എന്നു വരാതിരിപ്പാൻ നിങ്ങൾ വില്ക്കുന്നവരുടെ അടുക്കൽ പോയി വാങ്ങിക്കൊൾവിൻ എന്ന് ഉത്തരം പറഞ്ഞു. 10അവർ വാങ്ങുവാൻ പോയപ്പോൾ മണവാളൻ വന്നു; ഒരുങ്ങിയിരുന്നവർ അവനോടുകൂടെ കല്യാണസദ്യക്കു ചെന്നു; വാതിൽ അടയ്ക്കയും ചെയ്തു. 11അതിന്റെ ശേഷം മറ്റേ കന്യകമാരും വന്നു: കർത്താവേ, കർത്താവേ ഞങ്ങൾക്കു തുറക്കേണമേ എന്നു പറഞ്ഞു. 12അതിന് അവൻ: ഞാൻ നിങ്ങളെ അറിയുന്നില്ല എന്നു സത്യമായിട്ടു നിങ്ങളോടു പറയുന്നു എന്നു പറഞ്ഞു. 13ആകയാൽ നാളും നാഴികയും നിങ്ങൾ അറിയായ്കകൊണ്ട് ഉണർന്നിരിപ്പിൻ.

മത്തായി 25:1-13

ക്ഷണിക്കപ്പെട്ടവർ മുഖ്യാസനങ്ങളെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതു കണ്ടിട്ട് അവൻ അവരോട് ഒരു ഉപമ പറഞ്ഞു:

ലൂക്കോസ് 14:7

മിഥുനം ജാതകത്തിന് രണ്ട് മണിക്കൂർ സമയമുണ്ട്. കല്യാണം നടക്കും എന്നത് നിശ്ചിതവും എന്നാൽ സമയം നിശ്ചയം അല്ല എന്നും യേശു പഠിപ്പിച്ചു, അനേകർക്ക് അത് നഷ്ടമാകും. പത്തു കന്യകമാരുടെ ഉപമയുടെ വിഷയം ഇതാണ്. ചിലർ നിശ്ചിത മണിക്കൂറിന് തയ്യാറാകാത്തതിനാൽ അത് നഷ്‌ടമായി. എന്നാൽ സമയം ഇപ്പോഴും തുറന്നിരിക്കുന്നു, വിവാഹ വിരുന്നിലേക്കുള്ള ക്ഷണങ്ങൾ ഇപ്പോഴും എല്ലാവർക്കും അയച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഈ സമയമാണ് നാം ഇപ്പോൾ ജീവിക്കുന്നത്. വിരുന്നു തയ്യാറാക്കാനുള്ള വേല അവിടുന്ന് ചെയ്തതിനാൽ നാം വരിക മാത്രം ചെയ്യുക.

നിങ്ങളുടെ മിഥുനം വായന

നിങ്ങൾക്കും എനിക്കും ഇന്ന് മിഥുനം ജാതകം ഇനിപ്പറയുന്ന രീതിയിൽ പ്രയോഗിക്കാൻ കഴിയും.

നിങ്ങളുടെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ബന്ധത്തിലേക്കുള്ള ക്ഷണം ഇപ്പോഴും തുറന്നിരിക്കുകയാണെന്ന് മിഥുനം പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു. നിങ്ങളെ ക്ഷണിച്ച ഈ ബന്ധം മാത്രമേ മറ്റെല്ലാ പ്രവർത്തനങ്ങളെയും മറികടക്കുകയുള്ളൂവെന്ന് നക്ഷത്രങ്ങൾ പറയുന്നു – പ്രപഞ്ച രാജകുടുംബത്തിലേക്കുള്ള ദത്തെടുക്കൽ, ആകാശവിവാഹം – ഒരിക്കലും നശിക്കുകയോ മങ്ങുകയോ ചെയ്യില്ല. എന്നാൽ ഈ മണവാളൻ എന്നെന്നേക്കുമായി കാത്തിരിക്കില്ല. അതിനാൽ, ജാഗ്രതയോടെയും പൂർണ്ണമായും ശാന്തതയോടെയും, ഈ മണവാളൻ അവന്റെ വരവിൽ വെളിപ്പെടുമ്പോൾ നിങ്ങളിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്ന കൃപയിൽ നിങ്ങളുടെ പ്രതീക്ഷ സ്ഥാപിക്കുക.

നിങ്ങളുടെ ആകാശപിതാവിന്റെ അനുസരണയുള്ള കുട്ടിയെന്ന നിലയിൽ, ഈ വിധിയെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ അജ്ഞതയോടെ ജീവിച്ചിരുന്നപ്പോൾ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ച ദുഷിച്ച മോഹങ്ങളുമായി പൊരുത്തപ്പെടരുത്. ഓരോ വ്യക്തിയുടെയും വേലയെ നിഷ്പക്ഷമായി വിഭജിക്കുന്ന ഒരു പിതാവിനെ നിങ്ങൾ വിളിക്കുന്നതിനാൽ, പരദേശികളായ നിങ്ങളുടെ സമയം ഭയഭക്തിയോടെ ജീവിക്കുക. എല്ലാ ദ്രോഹങ്ങളും എല്ലാ വഞ്ചനകളും, കാപട്യം, അസൂയ, എല്ലാത്തരം അപവാദങ്ങൾ എന്നിവ ഒഴിവാക്കുക. മുടി പിന്നുന്നതോ സ്വർണ്ണാഭരണങ്ങളോ മികച്ച വസ്ത്രങ്ങളോ ധരിക്കുന്നതുപോലുള്ള ബാഹ്യ അലങ്കാരങ്ങളിൽ നിന്ന് നിങ്ങളുടെ സൗന്ദര്യം ഉണ്ടാകരുത്. മറിച്ച്, അത് നിങ്ങളുടെ ആന്തരിക സ്വഭാവമായിരിക്കണം, സൗമ്യവും ശാന്തവുമായ ഒരു ആത്മാവിന്റെ മങ്ങാത്ത സൗന്ദര്യം, വരാനിരിക്കുന്ന മണവാളൻ വളരെയധികം പ്രശംസിക്കുന്നു.

അവസാനമായി, നിങ്ങളുടെ ചുറ്റുമുള്ളവരോട് സഹതാപം, സ്നേഹം, അനുകമ്പ, വിനയം എന്നിവ കാണിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ചുറ്റുമുള്ളവർക്ക് ദൃശ്യമാകുന്ന ഈ സവിശേഷതകൾ നിങ്ങളുടെ വിധിയോടുള്ള നിങ്ങളുടെ അനുയോജ്യത കാണിക്കുന്നു – കാരണം നിങ്ങളുടെ ചുറ്റുമുള്ളവരെയും ഇതേ രാജകീയ ജന്മാവകാശത്തിലേക്കും വിവാഹത്തിലേക്കും ക്ഷണിക്കുന്നു.

രാശിചക്രത്തിലൂടെ കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ മിഥുനത്തിലേക്ക്

തന്റെ വീണ്ടെടുപ്പ് പൂർത്തിയാക്കുമെന്ന് കാണിക്കാൻ വീണ്ടെടുപ്പുകാരൻ പണ്ടേ മിഥുനം നക്ഷത്രങ്ങളിൽ സ്ഥാപിച്ചു. ആദ്യജാതനായ സഹോദരനായുള്ള ദത്തെടുക്കലും നമ്മുടെ ആകാശ വിവാഹവും മിഥുനം കാണിക്കുന്നു. എന്നാൽ അതിനുമുമ്പ്, അടുത്തതായി നമ്മൾ നോക്കുന്ന കർക്കടകത്തിന്റെ അടയാളം സംഭവിക്കണം.

പുരാതന ജ്യോതിഷ ജ്യോതിഷത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനം ഇവിടെ മനസിലാക്കുക. കന്നിയിൽ (വിർഗോ) നിന്ന് അതിന്റെ തുടക്കം വായിക്കുക.

എന്നാൽ രചനകളിൽ നിന്ന് മിഥുനത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ വായിക്കാൻ

സോഡിയാക് അധ്യായങ്ങളുടെ PDF ഒരു പുസ്തകമായി ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *