പുരാതന രാശിചക്രത്തിലെ നിങ്ങളുടെ അക്വേറിയസ് റാസി

പുരാതന രാശിചക്രത്തിലെ ആറാമത്തെ കുണ്ഡലിയാണ് കുംഭം, വരുവാനുള്ളവന്റെ വിജയത്തിന്റെ ഫലങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്ന രാശിചക്ര യൂണിറ്റിന്റെ ഭാഗമാണിത്. കുംഭത്തിന്റെ ഇംഗ്ലീഷ് പദമായ അക്വേറിയസ് ലാറ്റിനിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്,  ‘വെള്ളം വഹിക്കുന്നയാൾ’  എന്നാണ് അർത്ഥം, ഒരു മനുഷ്യൻ ആകാശത്തിൽ നിന്ന് പാത്രത്തിൽ നിന്ന് നദികൾ ഒഴുക്കുന്നതിന്റെ രൂപമാണിതിന്.   ആധുനിക ജ്യോതിഷത്തിൽ, കുംഭം ജാതകം നൽകുന്ന ഉപദേശം, സ്നേഹം, ഭാഗ്യം, ആരോഗ്യം എന്നിവ കണ്ടെത്താനും നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലിയിലൂടെ നിങ്ങളുടെ വ്യക്തിത്വത്തെക്കുറിച്ച് ഉൾക്കാഴ്ച നേടാനും നിങ്ങൾ ഇത് നോക്കുന്നു.

എന്നാൽ സമ്പത്തും ഭാഗ്യവും സ്നേഹവും സന്തോഷിക്കാനുള്ള നമ്മുടെ ദാഹം പര്യാപ്തമല്ലെന്ന് കുംഭം കാണിക്കുന്നു. നമ്മുടെ ദാഹം തൃപ്തിപ്പെടുത്തുന്ന വെള്ളം നൽകാൻ കുംഭത്തിലെ മനുഷ്യന് മാത്രമേ കഴിയൂ. പുരാതന രാശിചക്രത്തിൽ കുംഭം തന്റെ വെള്ളം എല്ലാ ആളുകൾക്കും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ആധുനിക ജാതക അർത്ഥത്തിൽ നിങ്ങൾ കുംഭം അല്ലെങ്കിലും, കുംഭത്തിന്റെ നക്ഷത്രങ്ങളിലെ പുരാതന ജ്യോതിഷ കഥ അറിയേണ്ടത് മൂല്യവത്താണ്. അവൻ നൽകുന്ന വെള്ളം കുടിക്കണോ എന്ന് നിങ്ങൾക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം.

നക്ഷത്രസമൂഹത്തിലെ കുംഭം

കുംഭം രൂപപ്പെടുന്ന നക്ഷത്രങ്ങൾ ഇതാ. ഈ നക്ഷത്ര ഫോട്ടോയിൽ ഒരു പാത്രത്തിൽ നിന്ന് ഒരാൾ വെള്ളം ഒഴിക്കുന്നത് പോലെയുള്ള എന്തെങ്കിലും നിങ്ങൾക്ക് കാണാമോ?

കുംഭം നക്ഷത്രസമൂഹ ചിത്രം

നാം കുംഭ നക്ഷത്രങ്ങളെ വരികളാൽ ബന്ധിപ്പിച്ചാലും അത്തരം ഏതെങ്കിലും ചിത്രം ‘കാണാൻ’ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. ഇതിൽ നിന്ന് മത്സ്യത്തിലേക്ക് വെള്ളം ഒഴിക്കുന്ന ഒരാളുടെ ചിത്രം എങ്ങനെ ചിന്തിക്കാൻ കഴിയും?

വരികളാൽ ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന നക്ഷത്രങ്ങളുള്ള കുംഭം

എന്നാൽ ഈ അടയാളം മനുഷ്യചരിത്രത്തിൽ നമുക്കറിയാവുന്നിടത്തോളം കാലം പിന്നോട്ട് പോകുന്നു. ഈജിപ്തിലെ 2000 വർഷത്തിലേറെ പഴക്കമുള്ള ഡെൻഡെര ക്ഷേത്രത്തിലെ രാശിചക്രമാണ് ഇവിടെ, വെള്ളം ചുമന്നു കൊണ്ടിരിക്കുന്ന മനുഷ്യന്റെ ചിത്രമായ കുംഭം ചുമന്ന നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു. ഒരുഭാഗത്ത് മത്സ്യത്തിലേക്ക് വെള്ളം ഒഴുകുന്ന ചിത്രം നിങ്ങൾക്ക് കാണാം.

ഡെൻഡെറയിലെ ഈജിപ്ഷ്യൻ രാശിചക്രത്തിൽ കുംഭം വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു

തെക്കൻ അർദ്ധഗോളത്തിൽ കാണുന്നതുപോലെ കുംഭം കാണിക്കുന്ന രാശിചക്രത്തിന്റെ നാഷണൽ ജിയോഗ്രാഫിക് പോസ്റ്റർ ഇതാ.

കുംഭം വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്ന രാശിചക്രത്തിന്റെ നാഷണൽ ജിയോഗ്രാഫിക് പോസ്റ്റർ

കുംഭം രൂപപ്പെടുന്ന നക്ഷത്രങ്ങളെ വരികളാൽ ബന്ധിപ്പിച്ചതിനുശേഷവും, ഈ നക്ഷത്രസമൂഹത്തിൽ ഒരു മനുഷ്യനോടും ഒരു പാത്രത്തോടും വെള്ളത്തോടും സാമ്യമുള്ള ഒന്നും കാണുവാൻ കഴിയുന്നില്ല. എന്നാൽ കുംഭത്തിന്റെ ചില സാധാരണ ജ്യോതിഷ ചിത്രങ്ങൾ ചുവടെയുണ്ട്

കുംഭവും ജല നദികളും

കുംഭ മനുഷ്യന്റെ പരമ്പരാഗത രാശിചിത്രം – മത്സ്യത്തിനായി വെള്ളം ഒഴിക്കുന്നു (പൈസസ് ഓസ്റ്റ്രാലിസ് – തെക്കൻ മീൻ)
കുംഭം പൈസസ് ഓസ്റ്റ്രാലിസ് – തെക്കൻ മത്സ്യത്തിനായി വെള്ളം ഒഴിക്കുന്നു

മുമ്പത്തെ രാശിചക്രങ്ങളെപ്പോലെ, വെള്ളം വഹിക്കുന്നവന്റെ ചിത്രം നക്ഷത്രസമൂഹത്തിൽ നിന്ന് തന്നെ വ്യക്തമല്ല. നക്ഷത്രസമൂഹത്തിനുള്ളിൽ ഇത് സ്വതസിദ്ധമല്ല. മറിച്ച്, വെള്ളം വഹിക്കുന്നയാളുടെ ആശയം ആദ്യം വന്നു. ആദ്യത്തെ ജ്യോതിഷികൾ ഈ ആശയം ഓർമ്മയിൽ നിൽക്കുവാനായി നക്ഷത്രങ്ങൾക്ക് നൽകി. പൂർവ്വികർക്ക് അവരുടെ കുട്ടികൾക്ക് ചിത്രം ചൂണ്ടിക്കാണിക്കാനും വെള്ളം വഹിക്കുന്നയാളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കഥ പറയാനും കഴിഞ്ഞു. ഇവിടെ നാം കണ്ടതുപോലെ ഇതിന്റെ യഥാർത്ഥ ജ്യോതിഷപരമായ ഉദ്ദേശം ഇതായിരുന്നു.

പക്ഷെ എന്തിന്? പൂർവ്വികർക്ക് ഇതിൽ നിന്ന് എന്താണ് അർത്ഥമാക്കിയത്?

പുരാതന കാലം മുതലുള്ള കുംഭം തെക്കൻ മത്സ്യ നക്ഷത്രസമൂഹവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ടാണ്? കുംഭത്തിൽ നിന്നുള്ള വെള്ളം മത്സ്യത്തിലേക്ക് ഒഴുകുന്നത് എന്തുകൊണ്ട്?

പുരാതന രാശിചക്ര കഥ

ദൈവം നക്ഷത്രരാശികളെ സൃഷ്ടിച്ചുവെന്ന് ബൈബിളിലെ പുരാതന പുസ്‌തകങ്ങളിൽ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതായി നാം കണ്ടു. അവന്റെ കഥയിൽ മനുഷ്യരാശിയെ നയിക്കുന്ന അടയാളങ്ങളാണിവ. അങ്ങനെ ആദാമും/മനുവും അവന്റെ മക്കളും അവരുടെ സന്തതികളെ ദൈവത്തിന്റെ പദ്ധതിയെക്കുറിച്ച് പഠിപ്പിച്ചു. വരാനിരിക്കുന്ന കന്യകയുടെ പുത്രനായ യേശുവിനെ കുറിച്ച് കന്നി മുൻകൂട്ടിപ്പറഞ്ഞു. മഹത്തായ സംഘട്ടനത്തിന്റെ കഥയിലൂടെ നാം കടന്നുപോയി, ഇപ്പോൾ നാം അവന്റെ വിജയത്തിന്റെ നേട്ടങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്ന രണ്ടാമത്തെ യൂണിറ്റിലാണ്.

കുംഭത്തിന്റെ യഥാർത്ഥ അർത്ഥം

ഇന്നും നമ്മോട് ജ്ഞാനം സംസാരിക്കുന്ന രണ്ട് മഹത്തായ സത്യങ്ങൾ കുംഭം പൂർവ്വികരോട് പറഞ്ഞു.

  • നാം ദാഹമുള്ളവരാണ് (തെക്കൻ മത്സ്യം വെള്ളത്തിൽ കുടിക്കുന്നത് കാണുന്നു)
  • ഈ മനുഷ്യനിൽ നിന്നുള്ള വെള്ളം മാത്രമാണ് ആത്യന്തികമായി നമ്മുടെ ദാഹം ശമിപ്പിക്കുന്നത്.

ഈ രണ്ട് സത്യങ്ങളും പുരാതന ഋഷിമാരും / പ്രവാചകന്മാരും പഠിപ്പിച്ചിരുന്നു.

ഞങ്ങൾക്ക് ദാഹിക്കുന്നു

പുരാതന പ്രവാചകന്മാർ നമ്മുടെ ദാഹത്തെക്കുറിച്ച് പലവിധത്തിൽ എഴുതിയിർക്കുന്നു. സങ്കീർത്തനങ്ങൾ (പുരാതന ഗീതങ്ങൾ) ഇത് ഇപ്രകാരം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു:

1മാൻ നീർത്തോടുകളിലേക്കു ചെല്ലുവാൻ കാംക്ഷിക്കുന്നതുപോലെ

ദൈവമേ, എന്റെ ആത്മാവ് നിന്നോടു ചേരുവാൻ കാംക്ഷിക്കുന്നു.

2എന്റെ ആത്മാവ് ദൈവത്തിനായി, ജീവനുള്ള ദൈവത്തിനായി തന്നെ, ദാഹിക്കുന്നു;

ഞാൻ എപ്പോൾ ദൈവസന്നിധിയിൽ ചെല്ലുവാനിടയാകും.

സങ്കീർത്തനം 42:1-2

1ദൈവമേ, നീ എന്റെ ദൈവം; അതികാലത്തേ ഞാൻ നിന്നെ അന്വേഷിക്കും;

വെള്ളമില്ലാതെ ഉണങ്ങി വരണ്ട ദേശത്ത്

എന്റെ ഉള്ളം നിനക്കായി ദാഹിക്കുന്നു;

എന്റെ ദേഹം നിനക്കായി കാംക്ഷിക്കുന്നു.

സങ്കീർത്തനം 63:1

എന്നാൽ ഈ ദാഹം മറ്റ് ‘വെള്ളം കൊണ്ട്’ തൃപ്തിപ്പെടുത്താൻ നാം ശ്രമിക്കുമ്പോൾ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നു. നമ്മുടെ പാപത്തിന്റെ വേരാണിതെന്ന് യിരെമ്യാവ് പഠിപ്പിച്ചു.

എന്റെ ജനം രണ്ടു ദോഷം ചെയ്തിരിക്കുന്നു: അവർ ജീവജലത്തിന്റെ ഉറവായ എന്നെ ഉപേക്ഷിച്ച്, വെള്ളമില്ലാത്ത കിണറുകളെ, പൊട്ടക്കിണറുകളെ തന്നെ, കുഴിച്ചിരിക്കുന്നു

യിരമ്യാവ് 2:13

നമ്മൾ പിന്തുടരുന്ന ജലത്തിന്റെ പാത്രങ്ങൾ പലതാണ്: പണം, ലൈംഗികത, ആനന്ദം, ജോലി, കുടുംബം, വിവാഹം, പദവി. എന്നാൽ ഇവ ആത്യന്തികമായി നമ്മെ തൃപ്‌തിപ്പെടുത്തുന്നില്ല, മാത്രമല്ല കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾക്കായി നാം ഇപ്പോഴും ‘ദാഹിക്കുന്നു’. ജ്ഞാനത്തിന് പേരുകേട്ട മഹാനായ രാജാവായ ശലോമോൻ നമ്മുടെ മായയെ കുറിച്ച് എഴുതിയിരിക്കുന്നത് ഇതാണ്. എന്നാൽ നമ്മുടെ ദാഹം ശമിപ്പിക്കാൻ നമുക്ക് എന്തുചെയ്യാൻ കഴിയും?

നമ്മുടെ ദാഹം ശമിപ്പിക്കാൻ നിലനിൽക്കുന്ന വെള്ളം

നമ്മുടെ ദാഹം ശമിപ്പിക്കുന്ന ഒരു കാലത്തെയും ഈ പൂർവ്വിക പ്രവാചകൻമാർ മുൻകൂട്ടി കണ്ടു. മോശെയുടെ കാലം മുതൽ അവർ ആ ദിവസത്തിനായി കാത്തിരുന്നു

7അവന്റെ തൊട്ടികളിൽനിന്നു വെള്ളം ഒഴുകുന്നു;

അവന്റെ വിത്തിനു വെള്ളം ധാരാളം;

അവന്റെ അരചൻ ആഗാഗിലും ശ്രേഷ്ഠൻ;

അവന്റെ രാജത്വം ഉന്നതംതന്നെ.

സംഖ്യ  24:7

ഇതിനു ശേഷം യെശയ്യാ പ്രവാചകന്റെ സന്ദേശങ്ങൾ വന്നു

1ഒരു രാജാവ് നീതിയോടെ വാഴും; പ്രഭുക്കന്മാർ ന്യായത്തോടെ അധികാരം നടത്തും. 2ഓരോരുത്തൻ കാറ്റിന് ഒരു മറവും പിശറിന് ഒരു സങ്കേതവും ആയി വരണ്ട നിലത്തു നീർത്തോടുകൾപോലെയും ക്ഷീണമുള്ള ദേശത്ത് ഒരു വമ്പാറയുടെ തണൽപോലെയും ഇരിക്കും.

യെശയ്യാവ് 32:1-2

എളിയവരും ദരിദ്രന്മാരുമായവർ വെള്ളം തിരഞ്ഞുനടക്കുന്നു; ഒട്ടും കിട്ടായ്കയാൽ അവരുടെ നാവു ദാഹംകൊണ്ടു വരണ്ടുപോകുന്നു. യഹോവയായ ഞാൻ അവർക്ക് ഉത്തരം അരുളും; യിസ്രായേലിന്റെ ദൈവമായ ഞാൻ അവരെ കൈവിടുകയില്ല. 

യെശയ്യാവ് 41:17

അപ്പോൾ ദാഹം ശമിപ്പിക്കുന്നതെങ്ങനെ? യെശയ്യാവ് തുടർന്നു

3ദാഹിച്ചിരിക്കുന്നേടത്തു ഞാൻ വെള്ളവും വരണ്ട നിലത്തു നീരൊഴുക്കുകളും പകരും; നിന്റെ സന്തതിമേൽ എന്റെ ആത്മാവിനെയും നിന്റെ സന്താനത്തിന്മേൽ എന്റെ അനുഗ്രഹത്തെയും പകരും.

യെശയ്യാവ് 44:3

സുവിശേഷങ്ങളിൽ, താൻ ആ വെള്ളമാണെന്ന് യേശു പ്രഖ്യാപിച്ചു

37ഉത്സവത്തിന്റെ മഹാദിനമായ ഒടുക്കത്തെ നാളിൽ യേശു നിന്നുകൊണ്ട്: ദാഹിക്കുന്നവൻ എല്ലാം എന്റെ അടുക്കൽ വന്ന് കുടിക്കട്ടെ. 38എന്നിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവന്റെ ഉള്ളിൽനിന്നു തിരുവെഴുത്തു പറയുന്നതുപോലെ ജീവജലത്തിന്റെ നദികൾ ഒഴുകും എന്നു വിളിച്ചുപറഞ്ഞു. 39അവൻ ഇതു തന്നിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവർക്കു ലഭിപ്പാനുള്ള ആത്മാവിനെക്കുറിച്ച് ആകുന്നു പറഞ്ഞത്; യേശു അന്ന് തേജസ്കരിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ലായ്കയാൽ ആത്മാവ് വന്നിട്ടില്ലായിരുന്നു.

യോഹന്നാൻ 7: 37-39

ശമിപ്പിക്കുന്ന ‘ജലം’ പെന്തെക്കൊസ്ത് ദിനത്തിൽ ആളുകളിൽ വസിക്കാൻ വന്ന അവന്റെ ആത്മാവ് അല്ലെങ്കിൽ പ്രാണനാണെന്ന് അവൻ പഠിപ്പിച്ചു. ഇത് ഭാഗികമായ പൂർത്തീകരണമായിരുന്നു, അത് പറയുന്നതുപോലെ ദൈവരാജ്യത്തിൽ പൂർണ്ണമായി നിറവേറും:

1വീഥിയുടെ നടുവിൽ ദൈവത്തിന്റെയും കുഞ്ഞാടിന്റെയും സിംഹാസനത്തിൽനിന്നു പുറപ്പെടുന്നതായി പളുങ്കുപോലെ ശുഭ്രമായ ജീവജലനദിയും അവൻ എന്നെ കാണിച്ചു.

വെളിപ്പാട് 22:1

ദാഹമുള്ള തെക്കൻ മത്സ്യം

മത്സ്യത്തേക്കാൾ വെള്ളം ആർക്കാണ് ആവശ്യമുള്ളത്? അതിനാൽ കുംഭം തന്റെ വെള്ളം പൈസിസ് ഓസ്റ്റ്രാലിസ് എന്ന തെക്കൻ മത്സ്യത്തിലേക്ക് ഒഴിക്കുന്നതായി ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. മനുഷ്യൻ- കന്യകയുടെ വിത്ത് നേടിയ വിജയവും അനുഗ്രഹങ്ങളും – തീർച്ചയായും അവൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നവർക്ക് ലഭിക്കും എന്ന ലളിതമായ സത്യം ഇത് വ്യക്തമാക്കുന്നു. എന്നാൽ ഇത് സ്വീകരിക്കുന്നതിന് നാം ഇത് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്:

1അല്ലയോ, ദാഹിക്കുന്ന ഏവരും ദ്രവ്യമില്ലാത്തവരുമായുള്ളോരേ വെള്ളത്തിനു വരുവിൻ: വന്നു വാങ്ങി തിന്നുവിൻ; നിങ്ങൾ വന്നു ദ്രവ്യവും വിലയും കൂടാതെ വീഞ്ഞും പാലും വാങ്ങിക്കൊൾവിൻ. 2അപ്പമല്ലാത്തതിനു ദ്രവ്യവും തൃപ്തിവരുത്താത്തതിനു നിങ്ങളുടെ പ്രയത്നഫലവും ചെലവിടുന്നതെന്തിന്? എന്റെ വാക്കു ശ്രദ്ധിച്ചു കേട്ടു നന്മ അനുഭവിപ്പിൻ; പുഷ്ടഭോജനം കഴിച്ചു മോദിച്ചുകൊൾവിൻ. 3നിങ്ങൾ ചെവി ചായിച്ച് എന്റെ അടുക്കൽ വരുവിൻ; നിങ്ങൾക്കു ജീവനുണ്ടാകേണ്ടതിനു കേട്ടുകൊൾവിൻ; ദാവീദിന്റെ നിശ്ചലകൃപകൾ എന്ന ഒരു ശാശ്വതനിയമം ഞാൻ നിങ്ങളോടു ചെയ്യും.

യെശയ്യാവ് 55:1-3

ഈ അനുഗ്രഹങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്ന ബഹുജനങ്ങളുടെ ഈ ചിത്രം കൂടുതൽ വിശദമായി മീനത്തിലെ മത്സ്യങ്ങളിൽ നൽകിയിരിക്കുന്നു. അവന്റെ ജലം എന്ന ദാനം നിങ്ങളും ഞാനും ഉൾപ്പെടെ എല്ലാവർക്കും ലഭ്യമാണ്.

കുംഭം ജാതകം

ഹൊറൊസ്കോപ്പ് എന്ന ഇംഗ്ലീഷ് പദം ഗ്രീക്ക് പദമായ ‘ഹോറോ’ (മണിക്കൂർ) എന്നതിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്, അതിനാൽ പ്രത്യേക മണിക്കൂർ അടയാളപ്പെടുത്തൽ എന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം. പ്രവചന രചനകൾ യേശുവിലൂടെയുള്ള കുംഭം ‘ഹോറോ’ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു.

13യേശു അവളോട്: ഈ വെള്ളം കുടിക്കുന്നവന് എല്ലാം പിന്നെയും ദാഹിക്കും. ഞാൻ കൊടുക്കുന്ന വെള്ളം കുടിക്കുന്നവനോ ഒരുനാളും ദാഹിക്കയില്ല; 14ഞാൻ കൊടുക്കുന്ന വെള്ളം അവനിൽ നിത്യജീവങ്കലേക്കു പൊങ്ങിവരുന്ന നീരുറവായിത്തീരും എന്ന് ഉത്തരം പറഞ്ഞു. 

21യേശു അവളോട് പറഞ്ഞത്: സ്ത്രീയേ, എന്റെ വാക്ക് വിശ്വസിക്ക; നിങ്ങൾ പിതാവിനെ നമസ്കരിക്കുന്നത് ഈ മലയിലും അല്ല; യെരൂശലേമിലും അല്ല എന്നുള്ള നാഴിക വരുന്നു. 22നിങ്ങൾ അറിയാത്തതിനെ നമസ്കരിക്കുന്നു; ഞങ്ങളോ അറിയുന്നതിനെ നമസ്കരിക്കുന്നു; രക്ഷ യെഹൂദന്മാരുടെ ഇടയിൽനിന്നല്ലോ വരുന്നത്. 23സത്യനമസ്കാരികൾ പിതാവിനെ ആത്മാവിലും സത്യത്തിലും നമസ്കരിക്കുന്ന നാഴിക വരുന്നു; ഇപ്പോൾ വന്നുമിരിക്കുന്നു. തന്നെ നമസ്കരിക്കുന്നവർ ഇങ്ങനെയുള്ളവർ ആയിരിക്കേണം എന്നു പിതാവ് ഇച്ഛിക്കുന്നു. 

യോഹന്നാൻ 4:13-14, 21-23

അതിനാൽ നാം ഇപ്പോൾ കുംഭം ‘മണിക്കൂറിൽ’ ആണ്. മകരം പ്പോലെ ഈ മണിക്കൂർ ഒരു ഹ്രസ്വ നിർദ്ദിഷ്ട മണിക്കൂറല്ല. പകരം, ആ സംഭാഷണ സമയം മുതൽ ഇന്നുവരെ തുടരുന്ന ഒരു നീണ്ടതും വിശാലവുമായ ഒരു ‘മണിക്കൂർ’ ആണ്. കുംഭത്തിന്റെ ഈ മണിക്കൂറിൽ, നമ്മിൽ നിത്യജീവൻ വരെ നിലകൊള്ളുന്ന നല്ല വെള്ളം യേശു നമുക്കു നൽകുന്നു.

നിങ്ങളുടെ കുംഭ വായന

ഇനിപ്പറയുന്ന രീതിയിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഇന്ന് കുംഭ ജാതകം വായിക്കാൻ കഴിയും.

അക്വേറിയസ് പറയുന്നു ‘സ്വയം അറിയുക’. നിങ്ങളുടെ ഉള്ളിൽ നിങ്ങൾ ദാഹിക്കുന്നത് എന്തിനെയാണ്? നിങ്ങളുടെ ചുറ്റുമുള്ളവർ ഈ ദാഹത്തെ എന്തു സ്വഭാവസവിശേഷതകളായി കാണുന്നു? പണം, ദീർഘായുസ്സ്, ലൈംഗികത, വിവാഹം, പ്രണയബന്ധങ്ങൾ, അല്ലെങ്കിൽ മികച്ച ഭക്ഷണപാനീയങ്ങൾ എന്നിങ്ങനെയുള്ള ‘കൂടുതൽ വേണം‘ എന്നുള്ള അവ്യക്തമായ ദാഹത്തെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കാം. ആ ദാഹം നിങ്ങളെ ഇതിനകം നിങ്ങളുമായി അടുത്തിടപഴകുന്നവരുമായി പൊരുത്തപ്പെടുത്താതിരിക്കാം, ഒപ്പം നിങ്ങളുടെ ആഴത്തിലുള്ള ഏതെങ്കിലും ബന്ധങ്ങളിൽ അതായത് സഹപ്രവർത്തകരൊ കുടുംബാംഗങ്ങളോ പ്രേമികളോ ആയുള്ള ബന്ധങ്ങളിൽ നിരാശയുണ്ടാക്കും. നിങ്ങളുടെ ദാഹം നിങ്ങളുടെ പക്കലുള്ളത് നഷ്‌ടപ്പെടുത്താതിരിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക.

 ‘ജീവനുള്ള വെള്ളം’ എന്നാൽ എന്താണ് എന്ന് സ്വയം ചോദിക്കാനുള്ള നല്ല സമയമാണിത്. അതിന്റെ സവിശേഷതകൾ എന്തൊക്കെയാണ്? കുംഭം നൽകുന്നതിനെ വിവരിക്കാൻ ‘നിത്യജീവൻ’, ‘വസന്തം’, ‘ആത്മാവ്’, ‘സത്യം’ തുടങ്ങിയ വാക്കുകൾ ഉപയോഗിച്ചു. ‘സമൃദ്ധി’, ‘സംതൃപ്‌തി’, ‘ഉന്മേഷം’ തുടങ്ങിയ സ്വഭാവവിശേഷങ്ങൾ അവ മനസ്സിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്നു. ഇത് നിങ്ങളുടെ ബന്ധങ്ങളിൽ മാറ്റം വരുത്താം, നിങ്ങൾ ഒരു ‘എടുക്കുന്നയാൾ’ എന്നതിലുപരി ഒരു ‘ദാതാവ്’ ആയിരിക്കും. എന്നാൽ ഇതെല്ലാം ആരംഭിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ ദാഹം എന്താണെന്ന് അറിയുന്നതിലൂടെയും നിങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് സത്യസന്ധത പുലർത്തുന്നതിലൂടെയുമാണ്. ഈ സംഭാഷണത്തിലെ സ്ത്രീയുടെ ഉദാഹരണം പിന്തുടർന്ന് അവൾ എങ്ങനെ അവൾക്ക് നൽകപ്പെട്ടത് സ്വീകരിച്ചുവെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് അറിയാമോ എന്ന് നോക്കുക. നിങ്ങളുടെ ഹൃദയം പരിശോധിക്കുമ്പോൾ ജീവിക്കാൻ കൊള്ളാവുന്ന ഒരു ജീവിതം വരുന്നു.

രാശിചക്രത്തിലൂടെ കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ കുംഭത്തിലേക്ക്

അക്വേറിയസ് നക്ഷത്രങ്ങളിൽ സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടു, അങ്ങനെ ഈ ജീവിതത്തിൽ കൂടുതൽ എന്തെങ്കിലും നാം ദാഹിക്കുന്നുവെന്നും കന്യകയുടെ വിത്ത് നമ്മുടെ ആ ദാഹം ശമിപ്പിക്കാൻ വന്നുവെന്നും എല്ലാവരും ഓർക്കും.

മീനം പുരാതന രാശിചക്രം തുടരുന്നു. പുരാതന ജ്യോതിഷ ജ്യോതിഷത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനം ഇവിടെ മനസിലാക്കുക.

കുംഭത്തിന്റെ രേഖാമൂലമുള്ള സന്ദേശം ആഴത്തിൽ മനസിലാക്കാൻ കാണുക:

സോഡിയാക് അധ്യായങ്ങളുടെ PDF ഒരു പുസ്തകമായി ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *