പുരാതന രാശിചക്രത്തിലെ നിങ്ങളുടെ കാൻസർ റാസി

ഒരു ഞണ്ടിന്റെ ചിത്രം കർക്കടക രാശിയെ കാണിക്കുന്നു, ഇത് വന്നിരിക്കുന്നത് ലാറ്റിൻ പദത്തിൽ നിന്നാണ്. പുരാതന രാശിചക്രത്തിന്റെ ഇന്നത്തെ ആധുനിക ജ്യോതിഷ ജാതക വായനയിൽ, സ്നേഹം, ഭാഗ്യം, ആരോഗ്യം എന്നിവ കണ്ടെത്തുന്നതിനും നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലിയിലൂടെ നിങ്ങളുടെ വ്യക്തിത്വത്തെക്കുറിച്ച് ഉൾക്കാഴ്ച നേടുന്നതിനും നിങ്ങൾ കർക്കടക ജാതകം ഉപദേശിക്കുന്നു.

പുർവ്വീകർ കർക്കടകം ഈ രീതിയിലാന്നോ വായിച്ചിരുന്നത്?

ഇതിന്റെ യഥാർത്ഥ അർത്ഥം എന്താണ്?

മുന്നറിയിപ്പ്! ഈ ഉത്തരം നിങ്ങളുടെ ജാതകം അപ്രതീക്ഷിതമായി തുറക്കും- നിങ്ങളുടെ കുണ്ട്ലി പരിശോധിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ഉദ്ദേശിച്ചതിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ മറ്റൊരു യാത്രയിലേക്ക് നയിക്കും.

ഞങ്ങൾ പുരാതന ജ്യോതിഷ പര്യവേക്ഷണം നടത്തി, കന്നി മുതൽ മിഥുനംവ് വരെയുള്ള പുരാതന കുണ്ഡലികൾ പരിശോധിച്ച ശേഷം ഞങ്ങൾ കർക്ക എന്നറിയപ്പെടുന്ന കർക്കടകവുമായി തുടരുന്നു.

കർക്കടക രാശിയുടെ ജ്യോതിഷം

കർക്കടക നക്ഷത്രസമൂഹത്തിന്റെ ഈ ചിത്രം നിരീക്ഷിക്കുക. നക്ഷത്രങ്ങളിൽ ഒരു ഞണ്ടിനോട് സാമ്യമുള്ള എന്തെങ്കിലും നിങ്ങൾക്ക് കാണാമോ?

കർക്കടക നക്ഷത്രസമൂഹത്തിന്റെ ഫോട്ടോ. നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ഞണ്ട് കാണാമോ?

കർക്കടകത്തിലെ നക്ഷത്രങ്ങളെ ഒരു വര കൊണ്ട് ചേർക്കുവാൻ ശ്രമിച്ചാലും ഒരു ഞണ്ടിനെ ‘കാണുവാൻ‘ കഴിയുകയില്ല. അത് തിരിഞ്ഞിരിക്കുന്ന ‘വൈ‘ എന്ന് ഇംഗ്ലീഷ് അക്ഷരം പോലെ തോന്നും.

കർക്കടക നക്ഷത്ര സമൂഹത്തിലെ നക്ഷത്രങ്ങളെ വരകളാൽ യോജിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു

വടക്കൻ അർദ്ധഗോളത്തിൽ കർക്കടകത്തെ കാണിക്കുന്ന രാശിചക്രത്തിന്റെ ഫോട്ടോ നാഷണൽ ജിയോഗ്രാഫിക് പോസ്റ്ററിൽ ഒരു ഇതാ.

നാഷണൽ ജിയോഗ്രാഫിക് സ്റ്റാർ ചാർട്ടിൽ കർക്കടകം വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു

ആളുകൾ ആദ്യമായി ഇതിൽ നിന്ന് ഒരു ഞണ്ടിന്റെ ആശയം കൊണ്ടുവന്നത് എങ്ങനെ? എന്നാൽ മനുഷ്യ ചരിത്രത്തിൽ നമുക്കറിയാവുന്നിടത്തോളം കാലം കർക്കടകത്തെ കുറിച്ചുള്ള ചരിത്രം പിന്നോട്ട് പോകുന്നു.

മറ്റ് രാശിചക്രങ്ങളെപ്പോലെ, കർക്കടകത്തിന്റെ ചിത്രം നക്ഷത്രസമൂഹത്തിൽ നിന്ന് തന്നെ വ്യക്തമല്ല. മറിച്ച്, ഒരു ഞണ്ട് എന്ന ആശയം ആദ്യം വന്നു. ആദ്യത്തെ ജ്യോതിഷികൾ പിന്നീട് ജ്യോതിഷത്തിലൂടെ ഈ ചിത്രം നക്ഷത്രങ്ങൾക്ക് നൽകി. പൂർവ്വികർക്ക് ഇതിലൂടെ അവരുടെ കുട്ടികൾക്ക് ഞണ്ട് നക്ഷത്രസമൂഹം ചൂണ്ടിക്കാണിക്കാനും അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കഥ പറയാനും കഴിഞ്ഞു.

എന്തുകൊണ്ട്? പൂർവ്വികർക്ക് ഇത് എന്താണ് അർത്ഥമാക്കിയത്?

രാശിചക്രത്തിലെ കർക്കടകം

കർക്കടകത്തിന്റെ ചില സാധാരണ ജ്യോതിഷ ചിത്രങ്ങൾ ഇതാ

ഞണ്ടിനോട് ചേർന്ന കർക്കടക ജ്യോതിഷ ചിത്രം

ഞണ്ടിനോട് ചേർന്ന മറ്റൊരു കർക്കടക ജ്യോതിഷ ചിത്രം
ക്രേഫിഷിന്റെ കർക്കടക രാശിചക്ര ചിത്രം, ഞണ്ട് അല്ല, കൂടാതെ കർക്കടക 69 ചിഹ്നം

2000 വർഷത്തിലേറെ പഴക്കമുള്ള ഈജിപ്തിലെ ഡെൻഡെര ക്ഷേത്രത്തിലെ രാശിചക്രമാണ് ഇവിടെ, കർക്കടകത്തിന്റെ ചിത്രം ചുവന്ന നിറത്തിൽ വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു.

ഡെൻഡെറയിലെ പുരാതന ഈജിപ്ഷ്യൻ രാശിചക്രത്തിൽ കർക്കടകം വട്ടമിട്ടിരിക്കുന്നു

ചിത്രത്തിൽ ‘ക്രാബ്’ എന്ന് ലേബൽ ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഇത് യഥാർത്ഥത്തിൽ ഒരു വണ്ട് പോലെ കാണപ്പെടുന്നു. ഏകദേശം 4000 വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പുള്ള പുരാതന ഈജിപ്ഷ്യൻ രേഖകൾ കർക്കടകത്തെ ഒരു സ്കറാബെയസ് (സ്കറാബ്) വണ്ട് എന്നാണ് വിശേഷിപ്പിച്ചത്. ഇത് അവരുടെ അമർത്യതയുടെ ചിഹ്നമായിരുന്നു

പുരാതന ഈജിപ്തിൽ സ്കാർബ് പുനർജന്മത്തെ അല്ലെങ്കിൽ പുനരുജ്ജീവനത്തെ കാണിക്കുന്നു. ഒരു സ്കാർബ് വണ്ട് അഥവാ സ്കറാബ് വണ്ട് തലയുള്ള മനുഷ്യൻ സാധാരണയായി ഈജിപ്ഷ്യൻ ദേവനായ ഖെപ്രിയെ അല്ലെങ്കിൽ ഉദിക്കുന്ന സൂര്യനെ ചിത്രീകരിക്കുന്നു.

പുരാതന ഈജിപ്ഷ്യൻ ദൈവമായ ഖേപ്രിയെ  പ്രതിനിധീകരിച്ചു ഒരു വണ്ടിന്റെ തലയുമായി ഒരു മനുഷ്യൻ. [1] പുതിയ രാജ്യ ശവകുടീര ചിത്രങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണിത്

പുരാതന കഥയിൽ കർക്കടകം

സൃഷ്ടാവായ ദൈവം തന്റെ കഥ വെളിപ്പെടുത്തുന്നതിനായി നക്ഷത്രരാശികളെ സൃഷ്ടിച്ചുവെന്ന് ബൈബിൾ പറയുന്നുണ്ടെന്ന് നാം കണ്ടു. കന്നി മുതൽ രാശിചക്രത്തിലെ അടയാളങ്ങൾ ഈ കഥ നമുക്ക് കാണിച്ചുതരുന്നു. കർക്കടകം കഥയെ കൂടുതൽ വികസിപ്പിക്കുന്നു. ആധുനിക ജാതക അർത്ഥത്തിൽ നിങ്ങൾ ഒരു കർക്കടക രാശിക്കാരൻ അല്ലെങ്കിലും, കർക്കടകത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ജ്യോതിഷ കഥ അറിഞ്ഞിരിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്.

കർക്കടകത്തിന്റെ യഥാർത്ഥ അർത്ഥം

പുരാതന ഈജിപ്തുകാർ ആ രാശിചക്രവുമായി വളരെ അടുത്തായിരുന്നു, അതിനാൽ ആധുനിക ജ്യോതിഷ ജാതകത്തിന്റെ ഞണ്ടുകളേക്കാൾ സ്കാർബ് വണ്ട് കർക്കടകത്തിന്റെ പുരാതന രാശിചക്ര അർത്ഥം മനസ്സിലാക്കുന്നതിൽ പ്രധാനമാണ്. ഈജിപ്റ്റോളജിസ്റ്റ് സർ വാലസ് ബഡ്ജ് ഖെപെറയെക്കുറിച്ചും പുരാതന ഈജിപ്തുകാരുടെ സ്കാർബ് വണ്ടുകളെക്കുറിച്ചും ഇത് എഴുതി

ഖേപെര ഒരു പഴയ പ്രഥമദൈവമായിരുന്നു, ഒരു പുതിയ അസ്തിത്വത്തിലേക്ക് നീങ്ങാൻ പോകുന്ന ജീവിതത്തിന്റെ അണുക്കൾ അതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ദ്രവ്യത്തിന്റെ തരം; ആത്മീയ ശരീരം ഉയിർത്തെഴുന്നേൽക്കാൻ പോകുന്ന മൃതദേഹത്തെ അവൻ പ്രതിനിധീകരിച്ചു. തലയ്ക്ക് വണ്ട് ഉള്ള ഒരു മനുഷ്യന്റെ രൂപത്തിലാണ് അവനെ ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്, ഈ പ്രാണിയുടെ ചിഹ്നമായിത്തീർന്നു, കാരണം അത് സ്വയം ജനിക്കുകയും സ്വയം നിർമ്മിക്കുകയും ചെയ്യണം.സർ ഡബ്ല്യു. എ.

ബഡ്ജ്. ഈജിപ്ഷ്യൻ മതം പേജ് 99

സ്കറബ് വണ്ട്: പുനരുത്ഥാനത്തിന്റെ പുരാതന ചിഹ്നം

പ്രായമുള്ള വണ്ടായി മാറുന്നതിനുമുമ്പ് സ്കാർബ് വണ്ട് നിരവധി ജീവിത ഘട്ടങ്ങളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നു. മുട്ടയിൽ നിന്ന് വിരിഞ്ഞതിനുശേഷം, ഗ്രബ്സ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ചുണങ്ങു പുഴു പോലുള്ള ലാർവകളായി മാറുന്നു. ചാണകം, ഫംഗസ്, വേരുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ചീഞ്ഞ മാംസം തുടങ്ങിയ ദ്രവിച്ച വസ്തുക്കളെ കഴിച്ച് അവർ നിലത്തു താമസിക്കുന്നു.

ഒരു ഗ്രബ് ആയി ഇഴഞ്ഞ് നടന്നതിനു ശേഷം, അത് സ്വയം ഒരു തോടുള്ളതായി മാറുന്നു. ഈ അവസ്ഥയിൽ എല്ലാ പ്രവർത്തനങ്ങളും അവസാനിക്കുന്നു. ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നില്ല, എല്ലാ ഇന്ദ്രിയങ്ങളും ഇല്ലാതെയാകുന്നു. ജീവിതത്തിന്റെ എല്ലാ പ്രവർത്തനങ്ങളും ഇല്ലാതെയാകുകയും സ്കാർബ് കൊക്കോണിനുള്ളിൽ ഹൈബർനേറ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇവിടെ ഗ്രബ് രൂപാന്തരീകരണത്തിന് വിധേയമാകുന്നു, അതിന്റെ ശരീരം അലിഞ്ഞുചേർന്ന് വീണ്ടും ഒത്തുചേരുന്നു. നിശ്ചിത സമയത്ത് മുതിർന്ന സ്കാർബ് കൊക്കോണിൽ നിന്ന് പുറത്തുവരുന്നു. അതിന്റെ മുതിർന്ന വണ്ട് രൂപം നിലത്ത് മാത്രം ഇഴയുവാൻ കഴിയുന്ന പുഴു പോലുള്ള ശരീരവുമായി സാമ്യമുള്ളതല്ല. ഇപ്പോൾ വണ്ട് പുറത്തു വരികയും വായുവിലും സൂര്യപ്രകാശത്തിലും പറക്കുകയും ഉയർന്ന് പറക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

പുരാതന ഈജിപ്തുകാർ സ്കാർബ് വണ്ടിനെ ആരാധിച്ചിരുന്നു, കാരണം ഇത് ആദ്യത്തെ മനുഷ്യർക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്ത പുനരുത്ഥാനത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

കർക്കടകം – പുനരുത്ഥാന ശരീര അടയാളം

നമ്മുടെ ജീവിതവും സമാനമായ ഒരു മാതൃക പിന്തുടരുന്നുവെന്ന് കർക്കടകം പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു. കഷ്ടതയുടെയും കഷ്ടപ്പാടിന്റെയും അടിമകളായി, ഇരുട്ടും സംശയവും നിറഞ്ഞ്, കഴിവില്ലാത്ത ചെളി തിന്നുന്ന ഗ്രബുകളെ പോലെ ഇപ്പോൾ നാം ഭൂമിയിൽ ജീവിക്കുന്നു. എന്നാൽ മഹിമയുടെ വിത്ത് നാം നമ്മിൽ വഹിക്കുന്നു.

അപ്പോൾ നമ്മുടെ ഭൗമിക ജീവിതം മരണത്തിൽ അവസാനിക്കുകയും മമ്മി പോലുള്ള അവസ്ഥയിലേക്ക് കടന്നുപോകുകയും ചെയ്യുന്നു, അതിൽ നമ്മുടെ ആന്തരിക വ്യക്തി മരണത്തിൽ ഉറങ്ങുന്നു, നമ്മുടെ ശരീരം ശവക്കുഴികളിൽ നിന്ന് പുറത്തു വരുവാനുള്ള പുനരുത്ഥാനത്തിനായി കാത്തിരിക്കുന്നു. കർക്കടകത്തിന്റെ പുരാതന അർത്ഥവും പ്രതീകവുമായിരുന്നു ഇത് – വീണ്ടെടുപ്പുകാരൻ വിളിക്കുമ്പോൾ ശരീരത്തിന്റെ പുനരുത്ഥാനം ആരംഭിക്കുന്നു. സ്കാർബ് അതിന്റെ ഉറക്കത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തു വരുന്നതു പോലെ  മരിച്ചവർ ഉയർക്കും.

2നിലത്തിലെ പൊടിയിൽ നിദ്രകൊള്ളുന്നവരിൽ പലരും ചിലർ നിത്യജീവനായും ചിലർ ലജ്ജയ്ക്കും നിത്യനിന്ദയ്ക്കുമായും ഉണരും. 3എന്നാൽ ബുദ്ധിമാന്മാർ ആകാശമണ്ഡലത്തിന്റെ പ്രഭപോലെയും പലരെയും നീതിയിലേക്കു തിരിക്കുന്നവർ നക്ഷത്രങ്ങളെപ്പോലെയും എന്നും എന്നേക്കും പ്രകാശിക്കും. 

ദാനിയേൽ 12:2-3

തന്റെ പുനരുത്ഥാനത്തിന്റെ പാത പിന്തുടരാൻ ക്രിസ്തു നമ്മെ വിളിക്കുമ്പോൾ ഇത് സംഭവിക്കും..

20എന്നാൽ ക്രിസ്തു നിദ്രകൊണ്ടവരിൽ ആദ്യഫലമായി മരിച്ചവരുടെ ഇടയിൽനിന്ന് ഉയിർത്തിരിക്കുന്നു. 21മനുഷ്യൻമൂലം മരണം ഉണ്ടാകയാൽ മരിച്ചവരുടെ പുനരുത്ഥാനവും മനുഷ്യൻമൂലം ഉണ്ടായി. 22ആദാമിൽ എല്ലാവരും മരിക്കുന്നതുപോലെ ക്രിസ്തുവിൽ എല്ലാവരും ജീവിപ്പിക്കപ്പെടും. 23ഓരോരുത്തനും താന്താന്റെ നിരയിലത്രേ; ആദ്യഫലം ക്രിസ്തു; പിന്നെ ക്രിസ്തുവിനുള്ളവർ അവന്റെ വരവിങ്കൽ; 24പിന്നെ അവസാനം; അന്ന് അവൻ എല്ലാ വാഴ്ചയ്ക്കും അധികാരത്തിനും ശക്തിക്കും നീക്കം വരുത്തീട്ടു രാജ്യം പിതാവായ ദൈവത്തെ ഏല്പിക്കും. 25അവൻ സകല ശത്രുക്കളെയും കാല്ക്കീഴാക്കുവോളം വാഴേണ്ടതാകുന്നു. 26ഒടുക്കത്തെ ശത്രുവായിട്ടു മരണം നീങ്ങിപ്പോകും. 27സകലത്തെയും അവന്റെ കാല്ക്കീഴാക്കിയിരിക്കുന്നു എന്നുണ്ടല്ലോ; സകലവും അവനു കീഴ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്നു പറഞ്ഞാൽ സകലത്തെയും കീഴാക്കിക്കൊടുത്തവൻ ഒഴികയത്രേ എന്നു സ്പഷ്ടം. 28എന്നാൽ അവനു സകലവും കീഴ്പെട്ടുവന്നശേഷം ദൈവം സകലത്തിലും സകലവും ആകേണ്ടതിനു പുത്രൻ താനും സകലവും തനിക്കു കീഴാക്കിക്കൊടുത്തവനു കീഴ്പെട്ടിരിക്കും.

1 കൊരിന്ത്യർ 15 20-28

ഒരു പുതിയ പുനരുത്ഥാന ശോഭ

പുഴു പോലുള്ള ഗ്രബിൽ നിന്നും സങ്കൽപ്പിക്കാൻ പോലും കഴിയാത്തവിധം വ്യത്യസ്തമായ സത്തയുള്ള, സവിശേഷതകളും കഴിവുകളുമായി ഉരുത്തിരിഞ്ഞതാണ് മുതിർന്ന സ്കാർബ്. അതേ പോലെ നമ്മുടെ പുനരുത്ഥാന ശരീരം ഇന്നത്തെ നമ്മുടെ ശരീരത്തേക്കാൾ വ്യത്യസ്തമായതായിരിക്കും.

20നമ്മുടെ പൗരത്വമോ സ്വർഗത്തിൽ ആകുന്നു; അവിടെനിന്നു കർത്താവായ യേശുക്രിസ്തു രക്ഷിതാവായി വരും എന്ന് നാം കാത്തിരിക്കുന്നു. 21അവൻ സകലവും തനിക്കു കീഴ്പെടുത്തുവാൻ കഴിയുന്ന തന്റെ വ്യാപാരശക്തികൊണ്ട് നമ്മുടെ താഴ്ചയുള്ള ശരീരത്തെ തന്റെ മഹത്ത്വമുള്ള ശരീരത്തോട് അനുരൂപമായി രൂപാന്തരപ്പെടുത്തും.

ഫിലിപ്പ്യർ 3:20-21

35പക്ഷേ ഒരുവൻ; മരിച്ചവർ എങ്ങനെ ഉയിർക്കുന്നു എന്നും ഏതുവിധം ശരീരത്തോടെ വരുന്നു എന്നും ചോദിക്കും. 36മൂഢാ, നീ വിതയ്ക്കുന്നതു ചത്തില്ല എങ്കിൽ ജീവിക്കുന്നില്ല. 37നീ വിതയ്ക്കുന്നതോ ഉണ്ടാകുവാനുള്ള ശരീരമല്ല, കോതമ്പിന്റെയോ മറ്റു വല്ലതിന്റെയോ വെറും മണിയത്രേ വിതയ്ക്കുന്നത്; 38ദൈവമോ തന്റെ ഇഷ്ടംപോലെ അതിന് ഒരു ശരീരവും ഓരോ വിത്തിന് അതതിന്റെ ശരീരവും കൊടുക്കുന്നു. 39സകല മാംസവും ഒരുപോലെയുള്ള മാംസമല്ല; മനുഷ്യരുടെ മാംസം വേറേ, കന്നുകാലികളുടെ മാംസം വേറേ; പക്ഷികളുടെ മാംസം വേറേ, മത്സ്യങ്ങളുടെ മാംസവും വേറേ. 40സ്വർഗീയശരീരങ്ങളും ഭൗമശരീരങ്ങളും ഉണ്ട്; സ്വർഗീയശരീരങ്ങളുടെ തേജസ്സു വേറേ, ഭൗമശരീരങ്ങളുടെ തേജസ്സു വേറേ. 41സൂര്യന്റെ തേജസ്സു വേറേ, ചന്ദ്രന്റെ തേജസ്സു വേറേ, നക്ഷത്രങ്ങളുടെ തേജസ്സു വേറേ; നക്ഷത്രവും നക്ഷത്രവും തമ്മിൽ തേജസ്സുകൊണ്ടു ഭേദം ഉണ്ടല്ലോ. 42മരിച്ചവരുടെ പുനരുത്ഥാനവും അവ്വണ്ണംതന്നെ. ദ്രവത്വത്തിൽ വിതയ്ക്കപ്പെടുന്നു, അദ്രവത്വത്തിൽ ഉയിർക്കുന്നു; 43അപമാനത്തിൽ വിതയ്ക്കപ്പെടുന്നു, തേജസ്സിൽ ഉയിർക്കുന്നു; ബലഹീനതയിൽ വിതയ്ക്കപ്പെടുന്നു, ശക്തിയിൽ ഉയിർക്കുന്നു; 44പ്രാകൃതശരീരം വിതയ്ക്കപ്പെടുന്നു, ആത്മികശരീരം ഉയിർക്കുന്നു; പ്രാകൃതശരീരം ഉണ്ടെങ്കിൽ ആത്മികശരീരവും ഉണ്ട്. 45ഒന്നാം മനുഷ്യനായ ആദാം ജീവനുള്ള ദേഹിയായിത്തീർന്നു എന്ന് എഴുതിയിരിക്കുന്നുവല്ലോ, ഒടുക്കത്തെ ആദാം ജീവിപ്പിക്കുന്ന ആത്മാവായി. 46എന്നാൽ ആത്മികമല്ല പ്രാകൃതമത്രേ ഒന്നാമത്തേത്; ആത്മികം പിന്നത്തേതിൽ വരുന്നു. 47ഒന്നാം മനുഷ്യൻ ഭൂമിയിൽനിന്നു മണ്ണുകൊണ്ടുള്ളവൻ; രണ്ടാം മനുഷ്യൻ സ്വർഗത്തിൽനിന്നുള്ളവൻ. 48മണ്ണുകൊണ്ടുള്ളവനെപ്പോലെ മണ്ണുകൊണ്ടുള്ളവരും സ്വർഗീയനെപ്പോലെ സ്വർഗീയന്മാരും ആകുന്നു; 49നാം മണ്ണുകൊണ്ടുള്ളവന്റെ പ്രതിമ ധരിച്ചതുപോലെ സ്വർഗീയന്റെ പ്രതിമയും ധരിക്കും.

1 കൊരിന്ത്യർ 15: 35-49

രാജാവിന്റെ മടങ്ങി വരവിൽ

അവന്റെ മടങ്ങി വരവിലാണ് ഇത് സംഭവിക്കുവാൻ പോകുന്നത്.

13സഹോദരന്മാരേ, നിങ്ങൾ പ്രത്യാശയില്ലാത്ത മറ്റുള്ളവരെപ്പോലെ ദുഃഖിക്കാതിരിക്കേണ്ടതിന് നിദ്രകൊള്ളുന്നവരെക്കുറിച്ച് അറിവില്ലാതിരിക്കരുത് എന്ന് ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. 14യേശു മരിക്കയും ജീവിച്ചെഴുന്നേല്ക്കയും ചെയ്തു എന്ന് നാം വിശ്വസിക്കുന്നു എങ്കിൽ അങ്ങനെതന്നെ ദൈവം നിദ്രകൊണ്ടവരെയും യേശു മുഖാന്തരം അവനോടുകൂടെ വരുത്തും. 15കർത്താവിന്റെ പ്രത്യക്ഷതവരെ ജീവനോടെ ശേഷിക്കുന്നവരായ നാം നിദ്രകൊണ്ടവർക്കു മുമ്പാകയില്ല എന്ന് ഞങ്ങൾ കർത്താവിന്റെ വചനത്താൽ നിങ്ങളോടു പറയുന്നു. 16കർത്താവ് താൻ ഗംഭീരനാദത്തോടും പ്രധാനദൂതന്റെ ശബ്ദത്തോടും ദൈവത്തിന്റെ കാഹളത്തോടുംകൂടെ സ്വർഗത്തിൽനിന്ന് ഇറങ്ങിവരികയും ക്രിസ്തുവിൽ മരിച്ചവർ മുമ്പേ ഉയിർത്തെഴുന്നേല്ക്കയും ചെയ്യും. 17പിന്നെ ജീവനോടെ ശേഷിക്കുന്ന നാം അവരോട് ഒരുമിച്ച് ആകാശത്തിൽ കർത്താവിനെ എതിരേല്പാൻ മേഘങ്ങളിൽ എടുക്കപ്പെടും; ഇങ്ങനെ നാം എപ്പോഴും കർത്താവിനോടുകൂടെ ഇരിക്കും. 18ഈ വചനങ്ങളെക്കൊണ്ട് അന്യോന്യം ആശ്വസിപ്പിച്ചുകൊൾവിൻ.

1 തെസ്സലോനിക്യർ  4: 13-18

കർക്കടക ജാതകം

ഹൊറൊസ്കോപ്പ് എന്ന ഇംഗ്ലീഷ് പദം ‘ഹൊറൊ‘ (മണിക്കൂർ) എന്ന് ഗ്രീക്ക് പദത്തിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്, ഇതിന്റെ അർത്ഥം ഒരു പ്രത്യേക സമയം അല്ലെങ്കിൽ മണിക്കൂർ അടയാളപ്പെടുത്തുക (സ്കോപ്പസ്) എന്നാണ്. യേശു കർക്കടക മണിക്കൂറിനെ (ഹൊറോ) ഇങ്ങനെ അടയാളപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു.

24ആമേൻ, ആമേൻ, ഞാൻ നിങ്ങളോടു പറയുന്നു: എന്റെ വചനം കേട്ട് എന്നെ അയച്ചവനെ വിശ്വസിക്കുന്നവനു നിത്യജീവൻ ഉണ്ട്; അവൻ ന്യായവിധിയിൽ ആകാതെ മരണത്തിൽനിന്നു ജീവങ്കലേക്കു കടന്നിരിക്കുന്നു. 25ആമേൻ, ആമേൻ, ഞാൻ നിങ്ങളോടു പറയുന്നു: മരിച്ചവർ ദൈവപുത്രന്റെ ശബ്ദം കേൾക്കയും കേൾക്കുന്നവർ ജീവിക്കയും ചെയ്യുന്ന നാഴിക വരുന്നു; ഇപ്പോൾ വന്നുമിരിക്കുന്നു. 26പിതാവിനു തന്നിൽത്തന്നെ ജീവനുള്ളതുപോലെ അവൻ പുത്രനും തന്നിൽത്തന്നെ ജീവനുള്ളവൻ ആകുമാറ് വരം നല്കിയിരിക്കുന്നു.

യോഹന്നാൻ 5:24-26

ലോകത്തെ ഉണ്ടാക്കുവാൻ സംസാരിച്ചവൻ വീണ്ടും സംസാരിക്കുന്ന ഒരു നിശ്ചിത മണിക്കൂർ വരുന്നു. കേൾക്കുന്നവർ മരിച്ചവരിൽനിന്ന് ഉയിർത്തെഴുന്നേൽക്കും. പൂർവ്വീകർ നക്ഷത്രങ്ങളിൽ നിന്ന് വായിച്ചിരുന്ന പുനരുത്ഥാനത്തിന്റെ ഈ മണിക്കൂറിന്റെ പ്രതീകമാണ് കർക്കടകം.

നിങ്ങളുടെ കർക്കടക വായന

ഇന്ന് കർക്കടക ജാതകം ഇങ്ങനെ വായിക്കാം

നിങ്ങളുടെ പുനരുത്ഥാനത്തിന്റെ ഹോറോയ്ക്കായി നിരന്തരം കാത്തിരിക്കാൻ കർക്കടകം നിങ്ങളോട് പറയുന്നു. അത്തരമൊരു പുനരുത്ഥാനമില്ലെന്ന് പറയുന്നവർ നിങ്ങളെ വിഡ്ഡികളാക്കരുത്. നിങ്ങൾ ഇവിടെയും ഇപ്പോഴും ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതിനും കുടിക്കുന്നതിനും വേണ്ടി മാത്രം ജീവിക്കുകയാണെങ്കിൽ നിങ്ങൾ വഞ്ചിതരാകും. നിങ്ങൾ ലോകം മുഴുവൻ നേടുകയും അത് പ്രേമികളും ആനന്ദങ്ങളും ആവേശവും നിറഞ്ഞതാക്കുകയും നിങ്ങളുടെ ആത്മാവ് നഷ്ടപ്പെടുകയും ചെയ്താൽ നിങ്ങൾക്ക് എന്ത് നേട്ടമുണ്ടാകും?

അതിനാൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുക. ഒന്നും നിങ്ങളെ ചലിപ്പിക്കരുത്. നിങ്ങളുടെ കണ്ണുകൾ കണ്ടതിലല്ല, മറിച്ച് കാണാത്തതിലേക്ക് ഉറപ്പിക്കുക. കാണുന്നത് താൽക്കാലികമാണ്, എന്നാൽ കാണാത്തത് ശാശ്വതമാണ്. ആകയാൽ നാമും സാക്ഷികളുടെ ഇത്ര വലിയോരു സമൂഹം നമുക്കു ചുറ്റും നില്ക്കുന്നതുകൊണ്ടു സകല ഭാരവും മുറുകെ പറ്റുന്ന പാപവും വിട്ടു നമുക്കു മുമ്പിൽ വെച്ചിരിക്കുന്ന ഓട്ടം സ്ഥിരതയോടെ ഓടുക. വിശ്വാസത്തിന്റെ നായകനും പൂർത്തിവരുത്തുന്നവനുമായ യേശുവിനെ നോക്കുക; തന്റെ മുമ്പിൽ വെച്ചിരുന്ന സന്തോഷം ഓർത്തു അവൻ അപമാനം അലക്ഷ്യമാക്കി ക്രൂശിനെ സഹിക്കയും ദൈവസിംഹാസനത്തിന്റെ വലത്തുഭാഗത്തു ഇരിക്കയും ചെയ്തു.അങ്ങനെ നീ ക്ഷീണിച്ചും നഷ്ടപ്പെട്ട് പോകാതിരിക്കുവാനായി പാപികളുടെ എതിർപ്പുകളെല്ലാം സഹിച്ചവനെ ധ്യാനിച്ചുകൊൾവിൻ.

രാശിചക്രത്തിലും കർക്കടകത്തിലും  കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ

വീണ്ടെടുപ്പുകാരൻ പുനരുത്ഥാനത്തിലൂടെ തന്റെ വീണ്ടെടുപ്പ് പൂർത്തിയാക്കുമെന്നതിന്റെ സൂചനയായി വളരെക്കാലം മുമ്പ് നക്ഷത്രങ്ങളിൽ കർക്കടകത്തെ സ്ഥാപിച്ചു. രാശിചക്ര കഥ ചിങ്ങത്തിൽ അവസാനിക്കുന്നു.

പുരാതന ജ്യോതിഷ ജ്യോതിഷത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനം ഇവിടെ മനസിലാക്കുക. കന്നിയിൽ നിന്ന് അതിന്റെ തുടക്കം മുതൽ വായിക്കുക.

കർക്കടകവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കൂടുതൽ രചനകൾ വായിക്കുക:

സോഡിയാക് അധ്യായങ്ങളുടെ PDF ഒരു പുസ്തകമായി ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *